Tu viện VSA

KHOÁI LẠC KINH

TẬP 1

(Kiết tập từ những chia sẻ của Poka với nickname @Upbo tại Khoái Lạc Lầu)

(tiếp theo)

đây là HPG,
chỗ nào đỏ nhiều hơn xanh ko múc
chỗ nào xanh nhiều hơn đỏ múc
Vậy là ok nhất
lạy thiệt đó

vụ cột vol. xanh-đỏ nói chơi nhưng có phần thật nhe, đó là level 3: CHUYỂN TRẠNG THÁI. Là sự chuyển từ trạng thái tăng sang trạng thái giảm của 1 cp, nó là dấu hiệu sớm cho biết đạt đỉnh và vào downtrend lại…
giữ độ cao mà nếu gặp tt xấu là điều tuyệt vời để quan sát nó.
Vì a lên cao, tt xấu mà anh ko giảm, thì tt trung tính là anh phi
Nghĩa là ý chí lái nó muốn lên tiếp
muốn lên tiếp thì nó phải giữ được, vì nếu gãy nó kích hoạt bán ra ngay

chơi được.
Nhưng phải hiểu cp ck là cp mang tính thị trường rất cao.
Nó phụ thuộc vào thanh khoản để nuôi kỳ vọng
Thanh khoản thấp lấy đâu ra tiền mà lên

ck nó lên vì kỳ vọng
muốn có kỳ vọng phải có triển vọng
ta gọi là triển vọng ngành
tt đâu cơ giá lên, thì thằng nào lên sẽ hút được tiền, thế là nó lên tiếp
ngược lại thằng nào ko lên, tiền nó sẽ rút

một cp mạnh và tích lũy đẹp nhất là 1 cp tích lũy hướng nhẹ lên kiểu này, chứ ko phải đi ngang hoặc giảm

hãy xem những siêu cổ, từ PDR, NLG, VPG, DHC DGC…
Chúng ta được gì từ những cái chart này?
Nếu ta không được gì, ta không thể gọi là ta giỏi.

106

ck mà am hiểu, và tâm lí không bị xáo trộn, làm giàu từ ck là dễ hơn bất kỳ làm ngành nào khác.

thật là ma mị
sự lợi hại của 1 cái trend

âm thầm vượt đỉnh, âm thầm đi, ko ai nhắc tới
làm ơn đừng chơi cp pens tào lao dùm tui, 3 cây nến xanh là đi đổ vỏ cho thằng khác

siêu cổ thường tạo 1 trend, và muốn là siêu cổ, thanh khoảng phải trung bình thấp
đó là đặt trưng của siêu cổ
Dĩ nhiên là DN tốt

đây là 1 đứa khác,
ông nào ko rành ck, mua bỏ đó

mấy ông không mua con này, 3 tháng sau nhìn lại các ông sẽ hối hận

đường trend VPI ko chê vào đâu được, không thể cưỡng lại được
Các bác phải nhìn xa 1 chút, chứ còn nhìn bảng điện, rồi con khác tăng nó không tăng, rồi bán… cuối cùng các bác chẳng được gì đâu
Với tôi, cái trend đó là thứ mê hoặc nhất.
Nó nổ chạy nước rút, nó rit lên như thằng nghiện thuốc 10 ngày vừa tìm được mấy cọng râu bắp vậy

Các bác đừng có mua lung tung
TREND TREND VÀ TREND
Mua con nào trend như thế này cho tôi
lỗ tôi đền

nhớ 4 cái điểm mua mà tôi nói mấy lân
ông thầy tu nhắc lại cho các bạn
không mua 1 cách vô cớ, ko biết vì sao mình mua
nó ko nằm trong 4 cái điểm mua là không mua

con SAM nó ko có vị gì trừ việc nó đang đáy
SKG đã hết nhịp tăng, chờ SKG lên lại là lâu
Nhưng con này nếu hold tiềm năng rất lớn.
SKG nó từng có giá cả gia tài chứ ko phải giá này.
Phú Quốc nó đang phát triển, SKG ko tiềm năng thì ai vào đây… nhưng ngắn hạn nó giảm 1 chút nữa, tích lũy rồi lên… vấn đề là ông có hold được không

cái ta vẽ là phát họa chung 1 đường đi, tựa như đường thành công ông thầy vẽ 1 mũi tên thẳng lên, nhưng có cái đường thành công nào mà nó đi thẳng băng lên như vậy bao giờ?
CP ngoài sự vận động của nó, nó còn thị trường chung, tin tức trong ngoài… chính điều đó tạo nó cái lên xuống… nhưng đường đi chung của nó là lên, trừ khi có 1 sự kiện làm thay đổi cục diện tài chính…
Giống như bây giờ, nếu nối lại các đường, thì nó đang lên… chứ ko phải mình vẽ 1 đường, rồi theo đó nó lên thẳng băng đâu

Hiện bây giờ không có 1 tin tức hay cái gì đến nổi làm thay đổi hướng đi của cp
Con tăng trước , con tăng sau, con tăng ít, con tăng nhiều…
Đó là tt liện tại…
Nếu cp đang cầm quá yếu, thì cơ cấu lại 1 chút, hoàn chỉnh DM
Bấy lâu nay tôi vẫn nói cp đang ở vùng mua ko phải vùng bán…
Nhưng cái vùng mua này rồi nó sẽ qua đi
cũng như tôi nói 2 tuần trước ai xài Margin thì xài vậy, xài ngay đáy sao chết được…
Nhưng điểm mua hay điểm xài MG rồi nó cũng sẽ qua đi
Khi nào cp đồng loạt ở giai đoạn nào tôi sẽ nói
Khi nào tôi nói úp bô mọi cp có được dù lời hay lỗ thì tôi cũng sẽ nói… (03/03/2022)

kiểu tích lũy hướng lên chết người

ai mới vào ck vài năm, rất tổn sức khỏe
chìm đắm trong bảng điện
cuối tuần như thằng nghiện thiếu thuốc
các mối quan hệ bỏ bê
sống như tự kỷ
chỉ có khi gd thì mới có sức sống…
a e phải thoát được chuyện này
ck nó tăng giảm mỗi giây, mỗi ngày…
Đừng quá chăm chú mà hỏng thời gian
nhất là các ae vừa đánh chứng vừa làm ở công ty
ko có tâm trạng hoàn thành cv đâu

ráng đạt tới cảnh giới đi, sau đó thì thấy đời chứng nó rất vi vu, nhẹ như 1 chiếc lá rơi
lúc thì lên cao sơn thủy ngoạn
lúc thì trên một chiếc thuyền thả theo dòng nước đi về trong vô định
Một vò rượu nếp vui gặp gỡ
Chuyện đời tan bên chén rượu nồng…

Tôi làm nhiều nghề trong đời
nhưng ck là thứ vi diệu nhất, đỉnh cao nhất, nơi mà con người ko bị ràng buộc bất kỳ điều gì, tự do thi thố… nó ko giới hạn về tư duy…

nó không như kế hoạch thì mình cơ cấu lại thôi
ck ko cố chấp…

một ngày nào đó, ông sẽ yêu mọi màu sắc

HẾT TẬP 1

17 Likes

Tính đến thời điểm này, Khoái Lạc Kinh gồm 4 tập, được kiết tập từ Khoái Lạc Lâu, Khoái Lạc Lầu & Lầu Khoái Lạc của Poka với Nickname Upbo & Boka.
Đáng tiếc là những chia sẻ từ nick Pokaa tu hạ chưa kịp copy lại thì Mod đã xóa sạch không còn 1 dấu vết. Tuy nhiên điều này cũng không ảnh hưởng quá nhiều.
Mong Poka luôn sát cánh cùng anh em khoái lạc & sớm hoàn thiện Khoái Lạc kinh.

38 Likes

Cám ơn Tu đệ rất nhiều. Đồng quan điểm với đệ là nếu ace theo Ka ngay từ đầu đến giờ thì cũng nắm được phần nào Ka chia sẻ. Hy vọng Ka sẽ trở lại sớm với ace KLL.

6 Likes

Chẹp vào f sợ :worried:. Ra yutub e xem hướng dẫn vậy

7 Likes

Có gì đâu Moon ơi, trên F học được nhiều mà. Moon cứ để nick lên Tu viện nói chuyện cho vui, mình chỉ là nhỏ lẻ bé xíu thôi mà. Lửa cháy đến người thì dập lửa có gì đâu.

6 Likes

Cái này thì trước ka cũng có nói, nó là góc nhìn của ka ko muốn viết kinh sách ra rủi có gì ko phải sẽ ảnh hưởng đến lớp đi sau. (Ko biết nhớ chính xác ý ko)

8 Likes

Cảm ơn bác đã tổng hợp lại ạ, e đang ngồi chép lại, bác đừng xoá vội nhé

8 Likes

Theo tu hạ thì không cần thiết bác ạ. Bác nào thực sự muốn cầu đạo thì sẽ tự tìm tới. Post lại những lời chia sẻ của Poka trên tu viện này cũng là quá đủ. Tu hạ cũng chỉ tiễn những bác mới đến đây thôi. Việc còn lại tùy mỗi bác xử lý.
Cám ơn tấm lòng của bác muốn giúp đỡ mọi người!

19 Likes

Chỉ sợ mod xóa thôi bác ạ

7 Likes

Thôi thì tuỳ ý trời bác ạ, sân chơi của họ :relieved:

2 Likes

Đọc sách chỉ giành cho khoảng 20 năm về trước khi mạng Xh Internet chưa phát triển, 1 cuốn sách xuất bản khoảng 20 năm trước bây giờ chị mới đọc đã chậm 20 năm rồi, trong 20 năm ấy đã có bao nhiêu người đọc nó và biết trước chị? đọc sách chi cho vui mắt thôi chứ áp dụng ngay thực tiễn là ko thể rất dễ bị up bo là bình thường, vì nó đc viết ra sách rồi không còn là bí kíp… như bác @ANI chính chiến 20 năm rồi đọc sách lại thấy hay. Thời 4.0 rồi tự tìm cho mình con đường đi nhanh nhất bởi xuất phát mình đã chậm rồi.
:roll_eyes:

4 Likes

:slight_smile: Moon thích đọc cả internet lẫn sách, sách có nhiều cái thú vị hơn em nghĩ, Moon vẫn tha sách theo mỗi khi đi đâu đó dù đã có dt search bla bla. Có những thứ sách viết noa tồn tại và đúng bất chấp thời gian.

3 Likes

C giống em, tủ sách cá nhân của e chật cứng. Nhưng e toàn đọc tiểu thuyết tình yêu. Hoặc là sách về tâm linh, bí ẩn vũ trụ. Sách nó vẫn là cái gì khó tả lắm, lúc đọc mình tưởng tượng dc nhiều.

5 Likes

Huynh có kiếm khí tốt, trau dồi thêm.

Suy nghĩ trước khi nói
Kiên quyết trước khi hành động
Thận trọng khi cầm bút
Bình tĩnh, sáng suốt khi nguy nan
Nhẫn nại, ôn hòa khi tức giận
Thẳng thắn quá hay mất lòng
Nguyên tắc quá hay lỡ việc
Hành động khéo léo tùy từng việc
Gác tình riêng mưu sự nghiệp
Bỏ óc đa sầu đa cảm
Đời tươi vui là liều thuốc sống.

Chủ tịch Hồ Chí Minh

Khi xưa Quacker là đối trọng Thành Côn, Soguku47 bóc mẽ Thành Côn,… Tiếc rằng người trong giang hồ cứ nghĩ mình đã đủ bản lĩnh. Tôn sùng Thành Côn, Nhạc Bất Quần,…

6 Likes

Moon là dân tài chính nhưng lại thích tiểu thuyết và truyện tranh ^^^

3 Likes

Động chủ KLL đánh chứng ảo hay sao mà cứ thích tạo drama nhạt thế? :sunglasses:

1 Likes

Chờ mãi Tỷ mới xuất hiện, đệ đệ muốn hỏi vài câu này trước khi ở ẩn.Thầy lịch sử của em cho em 1 nan đề nến có biểu thị giá và khối lượng? Kiếm khí mô phỏng hình thái kiếm, kiếm chiêu , kiếm thức thể hiện chiêu thức của kiếm vậy mọi thứ điều xuất hiện từ kiếm vậy ta đi 1 vòng lại trở về ban đầu vạch xuất phát? đỉnh cao có phải là từ kiếm.

1 Likes

@Nham_doanh_doanh
Ôi một cao thủ mà vị tình riêng vẫn cố khen khi người ta sai lầm chẳng phải giết chính người mình thương yêu sao?

Không đọc sách phải chăng con đường nhanh nhất là nhờ các cao thủ phím hàng? Sách cho dù cũ hàng trăm năm nó vẫn có các kiến thức nền tảng cần học hỏi. Chẳng phải sự học là lấy kinh nghiệm từ những thành công và thất bại của quá khứ đúc kêt mà thành kiến thức áp dụng cho hiện tại ?

5 Likes

Đọc xong tập 1 của Tu huynh mà giờ vẫn đang quay quay :crazy_face:

Chú lại cộng thêm cho a mấy năm rồi.

1 Likes