Tu viện VSA

2 Likes

Lầu Khoái Lạc bay màu đi đâu rồi các thầy nhỉ

Không phải lúc nào im lặng cũng tốt bạn ạ. Mình lên tiếng không phải để đi đôi co với bọn họ mà vì người bị bọn họ bôi nhọ. Mình biết họ vào chửi rủa vì mục đích gì, cái này mình còn đoán trước là trước sau gì nó cũng sẽ diễn ra. Đôi co với họ đúng là chẳng ích gì. Tuy nhiên mình nói để bác bô biết là ae vẫn trân trọng những chia sẻ của bác ấy và nói cho những người chưa hiểu rõ sự việc biết để họ tự đánh giá bản chất sự việc.
Bạn nghĩ sao nếu bạn bỏ công sức ra chia sẻ cho cộng đồng rồi trong lúc bạn không ở đó thì có người vào nói xấu, bôi nhọ mà không một ai lên tiếng bảo vệ bạn? Tôi nói không phải vì bọn họ, tôi nói vì người bị họ bôi nhọ, vì những người chưa hiểu. Tôi học được nhiều từ chia sẻ của bác ấy nên tôi trân trọng và sẵn sàng nói ra quan điểm của mình.
Tất nhiên tôi nói như vậy cũng đủ rồi, người cần hiểu thì cũng đã hiểu, những cái còn lại không quan trọng nữa.

25 Likes

Mời các ac cafe sữa buổi sáng, em tốn mất 1 cp để mua cái cốc này :joy: Thế sự vô thường
hình ảnh

4 Likes

hihi, em xin phép dừng ở đây.

1 Likes

Không nên bàn luận những việc này nữa bạn ạ. Những cái cần nói đã nói, những người cần nghe đã nghe. Mình chỉ nên nói một lần, những người cố tình không nghe, cố tình không hiểu thì không cần thiết phải nói với họ nữa. Tất cả nên dừng lại ở đây. Giờ mọi người giờ nên tập trung vào công việc của mình thì hơn :slightly_smiling_face:.

8 Likes

Thuyết âm mưu rất tốt đó chàng trai.Cuộc chiến tranh giành F0 giữa các pic thật gay cấn , Có pic thì vô tư cho đi , có pic thì hô hào đẩy giá cổ ăn line.Động chạm nhau cái là lập nick mới vào chửi bới định hướng dư luận.

17 Likes

Này thì rào ngăn rào cản. Chị là hoa thì chị cứ nở.

5 Likes

Nếu Bô ka vẫn dõi theo đội mình, mong Bô ka bình tâm và tỉnh táo…
Nóng giận quá sẽ rơi vào cái bẫy của những kẻ cố tình giăng ra…

11 Likes

Trader kkk

Bọn dư luận viên này đọc thì lướt qua bác ạ. Càng trả lời chúng nó tưởng chúng nó được chào đón lắm :smiley:

3 Likes

Sao bạn lại nói toẹt ra thế :slightly_smiling_face:.

5 Likes

kk , cái trò ném đá dấu tay lập nick mới của chúng nó quê bỏ xừ , cách dùng văn phong cũng chả lệch đi đâu được.Nói thẳng ra đỡ làm trò nhiều.Mất thời gian của lớp.

8 Likes

phải biết bảo vệ mình trước binh đao loạn lạc ak anh :smiley:

1 Likes

Dạo này anh anh lặn lâu thế, có gì mới không anh :smiley:

Cách đây độ 2chục năm, hồi đó mới rộ lên các forum này kia, mình lúc đó trẻ trâu ngông cuồng chiến đấu với mod của 1 forum quanh việc mình chê màu banner là màu đen, xấu xí, ảm đạm thì bị mod vụt gậy, cảnh cáo bla bla bla… Tranh cãi om xòm suốt tháng trời, mất rất nhiều thời gian và tâm trí của mình. Cuối cùng bị cấm tài khoản vĩnh viễn. Bài học mình rút ra: tranh cãi với mod là một việc vô bổ, lãng phí tài nguyên của mình. Từ đó về sau, mình ko có gây hấn với các mod ở mọi nơi nữa, vui thì ở lại, hết vui thì mình rũ áo. Giờ uýnh face cũng vậy vui thì bấm tim bấm like, ko vui thì lướt. .

13 Likes

Ai có kinh nghiệm đều biết cả. Nhưng có người sẽ nói, có người không muốn nói vì ngại va chạm mà. Cũng nên để tu viện yên tĩnh.

2 Likes

:+1: :+1: :+1: Câu này thiếu ngôn từ kiếm hiệp nên rất dễ hiểu cô nương ạ.

7 Likes

Anh Tu đóng cửa cài then mất rồi

10 Likes

Tĩnh tâm, lúc tt khó khăn càng phài điềm tĩnh, không để ngoại cảnh chi phối cảm xúc, không để người khác tác động lên suy nghĩ. Bây giờ là lúc luyện tập, tôi cũng sẽ ít viết. Chỉ khuyên anh em vậy

37 Likes