Tu viện VSA

Đang vuốt ve e thân yêu mà Moon :joy::joy::joy: trc tui nghe TNB tui cũng tưởng thế nào, hoá ra cũng thế à… vậy nên giờ nghe tui toàn cười ẻ thôi

4 Likes

TNB là gì?

1 Likes

Là cái e quote ở trên của Ó huynh đó bác

2 Likes
6 Likes

:heart_eyes:

2 Likes

KBC đang èo uột lắm bác ạ :((

1 Likes

Tham khảo nhóm ngành hưởng lợi từ nay tới cuối năm thôi bác… Còn trong mỗi nhóm ngành có rất nhiều mã có mã chơi được mã ko chơi được… Chọn mã hưởng lợi nhất dòng để quan sát như: lợi nhuận tăng trưởng, cổ tức cao, vị trí đắc địa như gần cảng biển, nơi co nhiều dự án fdi đăng ký, gần sân bay, giao thông kết lối, quỹ đất sẵn sàng cho thuê còn nhiều, quỹ đất phát triển về dài hạn, vốn vay hay phát hành trái phiếu ở mức phù hợp, … Lượng cổ phiếu cô đặc,… 2022 chạy theo câu chuyện riêng của từng cổ phiếu chứ ko mạnh mẽ theo cả dòng.

7 Likes

Gà đuôi xanh :joy: :joy: :joy: chị Kao thích gà là đúng rồi…

1 Likes

Mở cửa ra nào anh Tu ơi!

7 Likes

Nay Tu viện vắng toe, chả bù mấy hôm trc, đuổi đi ko hết khách

5 Likes

CL nay nó nằm yên tại tổ rồi. Dự là tu viện ta yên sóng lặng

1 Likes

được đó Káo, những gương mặt thân quen thôi

3 Likes

@ANI bác trưởng xóm liều thấy ý tưởng của Kao sao. trên này chém,chia sẽ,phản biện ok,zl group xóm liều cũng hay đó bác

2 Likes

Thầy tu dạo này cũng mất hút, cảm giác tu viện đang phong trào bế quan tu tập thể…

3 Likes

Hôm nay Tu viện yên tĩnh quá. Chắc mọi người đi thỉnh kinh hết rồi. Hai hôm nay mình có nhận được tin của Pk về nhận định thị trường trong phiên và TT dài hạn. Cũng ko định post lên vì lúc đầu ông ấy không cho post nhưng thấy mọi người đang bị ảo giác thần bí lôi cuốn nên mình post lên đây cho mọi người có thêm một góc nhìn và tỉnh táo hơn trên thị trường. Đây là tin nhắn tối qua nhận định về thị trường đợt này. Nó có sự suy luận và phán đoán logic chứ không có gì thần bí cả. (Nó cũng là nhận định của Pk từ cách đây mấy hôm, chỉ là nhấn mạnh lại):

47 Likes

Thả tim, thả tim, thả tim…

9 Likes

Về cơ bản thì Pk đã nhận định tt đang ở đáy, ngưỡng 1200 là hỗ trợ cứng nên khi VNI về đó sẽ bật lên. Mình tin là các cao thủ thực sự khác cũng sẽ nhìn ra điều đó chứ không có gì thần bí cả.
Cái khác biệt ở đây là Pk luôn nhận định đây đã là đáy và là chân một con sóng lớn. Trong khi một số cao thủ khác thì cho rằng đây mới chỉ là đáy tạm thời và thị trường sau khi hồi sẽ rơi sâu hơn rồi mới tạo đáy. Chúng ta cùng chờ xem nhé.
(Còn một số đánh giá về ngành, về các dòng thì ông ấy không cho đăng nên thôi. Với lại tôi toàn chơi lệch pha với mấy cái ông ấy khuyến nghị thoai :joy:).

23 Likes

Mình chia sẻ thía này nhé. Khi vni rơi nhanh, sốc từ 1500 xuống. 1 lượng hàng nhỏ lẻ bị forced sell. Phần còn lại quản trị rủi ro tốt hơn, margin tốt hơn thì vẫn giữ dc hàng. Tâm lý chung là do rơi quá nhanh dẫn đến chán nản, trơ lì, dẫn đến việc có giảm nữa cũng k ra thanh khoản = 》 cung vùng đáy giảm.

5 Likes

Ở vùng đáy, phát sinh thêm 1 lượng nđt lao vào bắt đáy, đám này bắt dc đáy nên có lợi nhuận tốt, nên có thể trở đầu rất nhanh. Nhiệm vụ lúc này của MMS có 2 việc. Một, gây dựng lại lòng tham và nỗi sợ hãi cho đám trơ lì. Hai, đuổi đám bắt đáy lấy thêm hàng.

5 Likes

x=4

1 Likes