Tu viện VSA

Dùng mg con khác để chơi nó mà muội :yum:

1 Likes

Đúng rồi 2 bác… Hôm nay nhìn tt rung lắc lên xuống như hình sin… Nhưng ko có suy nghĩ là phải bán, mà chỉ có suy nghĩ nhặt thêm ở giá nào, vì có cảm giác yên tâm ở TT và 1 số yếu tố hỗ trợ, trong đó có nhận định của @Boka huynh… @ThayVuiThivao

7 Likes

Các bác cũng nên chú ý nếu chọn các ngành này đó là giá cả đầu vào cũng đang rất cao đấy nhé. Giá phân bón, giá thức ăn chăn nuôi, … đều tăng cao nên phải xem những đơn vị nào được hỗ trợ ls (mình nghĩ là không đủ tiền để hỗ trợ cho tất cả đâu). Và mức hỗ trợ có bù đắp lại được phần chi phí đầu vào tăng cao không? Cái đó phải có tính toán cụ thể và cần thời gian trả lời đó bác.
Nên khi nghe mội thông tin đưa ra mình phải có phản biện nhiều chiều rồi mới kết luận được.

7 Likes

Chiến thuật này của bác hợp lý giai đoạn này… Tưởng đơn giản vậy nhưng khó làm và lợi nhuận khá tốt đó huynh.

Nhưng cũng trau chuốt để ko mất hàng.

7 Likes

Chuẩn luôn, nhưng lưu ý phải là phản biện chứ không phải nguỵ biện nhé :))) . Cái tâm lý cứ cho mình đúng dễ làm bản thân lạc lối

4 Likes

Tuyệt đối không nghe mấy cái room hô hào vớ vẩn bác nhé. Đặc biệt là mấy anh bờ rốc kơ đó. Tin chính mình và bảng điện thôi. Không muốn vất vả thì đoạn này chọn một vài con đầu ngành, kqkd tốt rồi mua vứt đó và chờ. Đơn giản thế thôi.

7 Likes

Ấy, đừng đặt mềnh bên cạnh Boka thế :))), mềnh còn kém lắm, chỉ là chơi theo hệ tin tức nên chăm lùng chăm đọc và chia sẻ cho ae thôi :)))

8 Likes

Dùng như nào thế huynh, muội cũng thấy nó ko có mg mà

2 Likes

Huynh cũng vừa xem, để tối huynh tóm tắt rồi nhắn lại các ý chính.

3 Likes

Trong dm của muội có con cho dùng mg thì muội lấy mg của con đấy mà mua bất cứ con nào mình thích cũng được mà.

2 Likes

Đúng rồi bác. Tranh luận chứ không phải cãi cố, cãi cùn. Không chửi nhau là được, chẳng có ích gì. Cũng sẽ có trường hợp không cùng quan điểm do điều kiện mỗi người một khác, cách chơi khác nhau, vị thế khác nhau thì cũng nên tôn trọng nhau thôi. Diễn đàn là nơi chia sẻ mà. Nên cần mỗi người góp một ít kiến thức. Cao thủ nhiều kinh nghiệm thì đóng góp nhiều, mình là gà con thì góp ít. Khi tranh luận ai cầu thị sẽ học hỏi được nhiều. Ai bảo thủ thì sẽ khó tiếp nhận cái khác. Quan điểm của mình chỉ đơn giản thế thôi :slightly_smiling_face:

11 Likes

Năm nay e thấy cá lớn nhanh hơn Jun, về mặt thời gian thì lợi hơn. Xk cũng đc giá hơn nên có thể e sẽ cân nhắc huynh ạ

5 Likes

Mấy ae Tu viên có làm cái zl nho nhỏ để thỉnh thoảng hò hét vs nhao cho vui hơm?

4 Likes

Haha nể đấy. Quay lợn như chong chóng nhỉ. Bulls make money, Bears make money, only Pigs get slaughted! :smiley:

2 Likes

Các bác cứ cá, lợn mãi thôi. Nhà cháu ở quê nuôi gà wua ngày. Chờ về lại đỉnh cao 15xx.

7 Likes

Vâng bác. E mà có giá vốn 6 - 8k thì cũng chẳng muốn làm cái trò mèo này đâu. Lúc đấy chỉ cần đi hô hào ae nắm giữ để x2, x3 chứ tội gì :rofl:. Nhưng mà e vào sau, e đang ở trên cao. Các anh Tinh Nhuệ Binh lại chẳng đỡ hộ cho em nên em phải tự tìm đường sống thôi :joy:. Được cái cũng rèn luyện được tay chân và tâm lý. Cũng vui mà bác :slightly_smiling_face:

5 Likes

chỉ đỡ khi xu thế chung cùng lên, chứ đang đỡ mà nhìn sang cổ đất bluechips khác rơi như sung mà đỡ thì dính đạn ngay.
Nhưng tầm này thì lại khác, chủ yếu tạo sóng sideway gom đủ đã. Trùn đất còn đang chờ PHRL xong mới bứt phá. Một số hàng đã cô đặc dần tới sẽ trần liên tục.

2 Likes

Thì em cũng có trách gì các anh ấy đâu bác :joy:. Cũng là thuận theo thị trường thôi. E chấp nhận, mọi người chấp nhận và các anh cũng phải chấp nhận. Đây là cuộc chơi công bằng mà :grin:. E quên, là cuộc chơi sòng phẳng chứ không công bằng đâu :slightly_smiling_face:

8 Likes

Tinh nhuệ binh vs bác Gà đuôi xanh chắc đang cày nốt 2 phần của How to train your dragon, chưa có thời gian nuôi jun huynh ạ, chờ bh ae mình nuôi nó thành Rồng mấy bác mới quay lại hô như chưa từng có cuộc chia ly

3 Likes

Chậc lần trước ông ý bỏ của chạy lấy người sau đó vào lại giá rẻ, hơn gì bọn mình đâu mà @@. Nên cách nào nuôi nhốt tốt thì làm thui

5 Likes