Tu viện VSA

Tỷ tỷ @Nham_doanh_doanh không về chùa đi chạy theo sang anh OTC làm gì :laughing: không chùa sắp nát rồi.

2 Likes

Em tuổi còn nhỏ anh ơi, gọi đệ cũng đc :roll_eyes:

1 Likes

Nhà nghèo kiếp xác ra anh ơi, học kiến thức kiếm tiền cái đã, còn cái đó quảng 1 bên tranh hùng tranh bá làm gì, mong về già có thể rau cháo qua ngày :grimacing:

2 Likes

Giờ thép với phân p/e đang rất thấp chắc chạy thôi bác ạ :smiley:

2 Likes

Anh em có chỗ sinh hoạt khác rồi…nên ít vào Tu Viện.
Anh thấy chú chịu khó học hỏi…và thấy chú bị tẩu hoả rồi thì phải

8 Likes

chính xác là vào tháng 7/2021 hầu hết thép đạt đỉnh trừ NKG do nó xuất khẩu tốt nên có thêm chút sóng…còn phần giờ cũng nên lưu ý giá phân mà tăng nóng nữa là ảnh hưởng đến ANLT, trong nước không đủ dùng mà xuất khẩu thì sẽ có chế tài ngay. giá BĐS tăng không đáng sợ giá lương thực, thực phẩm mà phi mã thì coi chừng.

7 Likes

lúc đó mình có bài chim thép bị cả đống bu vào chửi.

Pic này sau khi được nổi lên để chia sẻ kinh nghiệm thì đã được trở thành 1 chỗ thả mồi rắc thính và cả tranh giành địa bàn.
Chủ pic đã bỏ đi, vắng chủ nhà gà vọc linh tinh

19 Likes

Vâng bác, ngành sản xuất bị giới hạn bởi công xuất, sản xuất muốn nâng công xuất phải mở rộng nhà xưởng để tăng năng xuất lên… Những yếu tố hưởng lợi về giá do biến động của vĩ mô thế giới thì chỉ sảy ra trong ngắn hạn… nên về lâu dài khi mọi thứ ổn định thì nó lại quay về vạch xuất phát ban đầu. Chơi cổ này ăn sóng ngắn cũng ổn…

3 Likes

Đợt này bđs trì trệ thì thép cũng không thể khá lên được.

1 Likes

Có vẻ nhiều người vẫn thích 3 chữ cái nhỉ. Topic này được lập ra để chia sẻ kiến thức là chính, có kiến thức thì mới làm chủ được chính mình và theo đuổi lâu dài được.
Mình rất trân trọng ý tưởng lập pic này của @Thaytu_danhchung đệ ấy muốn chia sẻ những kiến thức mình đọc được cho mọi người, bên cạnh đó thì cũng có thêm nhiều tiền bối vào chia sẻ thêm kinh nghiệm, kiến thức thực chiến.
Chia sẻ là tốt, có những phân tích trái chiều, quan điểm trái ngược nhau là bình thường, mình điều trân trọng tất cả vì mọi người mỗi cách nhìn, nhận định khác nhau.
Mong các bạn vào đây không cãi nhau, không đã kích nhau ảnh hưởng tới người khác, kiến thức các bạn phải tự chọn lọc cho phù hợp, không thích ý kiến nào đó các bạn có thể phản biện nhưng nên tôn trọng mọi người xíu, cũng là cách tôn trọng bản thân các bạn.

19 Likes

Trồng hoa cho khách thập phương vãn cảnh

13 Likes

Phân khả năng đạt đỉnh trong quy 2, tháng 6 là cơ hội giảm dần tỉ trọng đừng chờ ra bctc quý 2… Đã có 1 số bài phân tích kỹ rồi, huynh có thể tìm lại nhé. Phân nếu trở lại phải là quý 4 nếu nga u vẫn còn chiến tranh.

Thép và bđs nó có ngược nhau 1 chút, nếu giá thép giảm mạnh, thúc đẩy đầu tư công cơ sở hạ tầng đường xá cảng biển cảng ko,… sẽ là cú hic cho bđs, với doanh nghiệp có vị trí đắc địa quỹ đất sạch và nền tảng tài chính tốt.

13 Likes

Đồng ý với huynh, chi do ae fo chưa có nhiều kinh nghiệm trong phân tích vĩ mô và phân tích chu kỳ cổ phiếu…:rofl::rofl:

8 Likes

Dự sóng bds bao giờ vậy @Luctieuphung_868

2 Likes

Thời kỳ tiền rẻ sắp tiếp tục, dù nắn thế nào thì tiễn vẫn sẽ chảy về BĐS ít nhiều và giá đất tiếp tục tăng giá. Bác để ý thời gian triển khai các gói hỗ trợ kinh tế và bù lãi suất để đoán ra nhé

2 Likes

6 Likes

Em trông chờ t0 được đưa vào sàn^^^

5 Likes

T0 đc đưa vào thì đợt này chỉ là training cho các tỉ muội thôi, chứ ko phải sập như thuyết âm mưu đâu nè :joy::joy::joy:

6 Likes

Thích cai suy nghĩ này nè ^^^

3 Likes