Tu viện VSA

7 Likes

11 Likes

Dù thế nào thì hoa cũng vẫn nở.
Người đi rồi sẽ trở lại. Nếu Nhân Duyên còn đủ.

20 Likes

Chào bác Bách. Lại vào chùa quét lá, cái tu viện này mà để nó chìm thì thật uổng phí!

6 Likes

cảm on bạn

Phụ bác một tay quét lá chùa

3 Likes

Mình đọc đoạn này mà ù tai quá. Chắc cần diễn giải sâu hơn mới thấu.
VSA khó nhằn.

4 Likes

Kéo trần vol thấp =))

4 Likes

Bác kết hợp với lời bác bô về khối lượng và bước sóng sẽ dễ hiểu hơn ạ.

1 Likes

Lạc bước ở VSA dừng lại, học từ cái căn bản nhất.

2 Likes

Viết rất đơn giản rồi. Mình nghĩ bạn đừng dịch lại làm gì bản tiếng anh đã quá chi tiết.

2 Likes

Em đã quét sân pha trà rồi ạ.

3 Likes

đơn giản đừng quá phức tạp, ở đây mình hiểu là điểm vào hay vị thế mua 1 cp thôi , nền chặt tốt, thời gian nén giá của cổ phiếu vừa đủ chờ bứt phá như: hút, nén, nổ, xả. còn 1 cổ phiếu tăng mất điểm mua thì như con dao 2 lưỡi 50-50 một là ăn 50% -70% giá còn lại không thì cp sẽ đi xuống. giá lên cổ phiếu tb dao động 3-6k /1 cp hay giảm cũng thế, trừ những con cp điên thì không nói. Vị thế mua 1 cổ phiếu rất quan trọng

2 Likes

một phiên bùng nổ khối lượng chưa chắc điều đã tốt, mà phải quan sát xem ở chu kỳ vài tháng hay vài tuần trước có phiên bùng nổ vào như thời điểm hiện tại chưa nếu có rồi thì sắp tạo cái lồng chim rồi. :smirk:

2 Likes

có lẽ nào chỉ còn là kỉ niệm 1 thời oanh liệt?

3 Likes

Tôi lại vào đây quét lá đa.
Theo tôi, tt tụt một khúc chính là cơ hội cho F0 đầu tư lâu dài, chọn mua dòng bank không có gì không tốt, trong vài năm tới ttck VN phải tăng thôi, mà điều đó chắc chắn sẽ phải phản ánh vào bank, không vào kho giữ tiền thì vào đâu nữa.
Cái này bàn về đầu tư, có tiền nhàn rỗi không biết để làm gì. Chứ trader thì tôi chịu thua.

5 Likes

Đôi khi giống như 40 khối cầu đá ở sân MD đó bác, chặn phong thủy, bỏ đi lại fly to the moon thì sao? E theo hệ tâm linh bác ạ

4 Likes

Ảnh đẹp của hồi phục dòng tiền.

9 Likes

VND khối ngoại nay múc ,húc, xúc mạnh chỉ báo dòng tiền hồi phục. Thanh khoản mà trên 20k tỏi thì dòng chứng lại ấm.

Tức là k tách rời vol, với dao động giá, và xu hướng trc đó ptic riêng từng phần mà phải phân tích sự liên kết của nó.

2 Likes