Tu viện VSA

Cứ IDC là phải ở bên AVH à = )))))))))))))))))))))))

Đã đến lúc Tu viện ko cần chia sẻ thêm về phuong pháp giao dịch nữa, vì nó khá đủ rồi. Thực tế Phương pháp giao dịch chỉ chiếm tầm 1/3 cho sự thành công. Giờ là lúc luyện Tâm lý giao dịch.

Ai cũng biết và từng đọc qua và thấy nhiều huyền thoại, nhiều người chuyên nghiệp phát biểu, đại ý: Cảm xúc là kẻ thù số 1 của trader. Ko phải TA, không phải FA…mà số 1 lại là… vấn đề tâm lý. Điểm yếu nhất trong hệ thống giao dịch mỗi người là bản thân trader: Sợ hãi, hy vọng, hưng phấn, lo lắng, yêu ghét… Và chim lợn, bìm bịp, tin tức, công kích, đá đểu, cãi nhau …chính là một trong những thứ gây nhiễu mạnh nhất bên cạnh điều chỉnh của tt. Topic nào mà càng nhiều dramma sẽ là nơi có nhiều thầy giáo giỏi, dạy các bạn luyện tốt nhất, hơn bất kỳ sách nào.

Nào, mời các thầy lên bục giảng.

36 Likes

???:D??? = ))))))
K biết nói gì nữa nên quê quá chụp tạm cái ảnh k liên quan à = )))))

1 Likes

Lẽ ra không muốn nói, nhưng chúng mày quấy quá xem idc lên được mấy bữa nữa lừa mấy thằng F0 là giỏi.

Nể giám thị vào thu bài nên thôi t đi chơi đã, còn muốn nói tiếp thì làm cái reply chút về ae tâm sự tiếp cái nhờ, còn nhiều thứ hay ho về ông b lắm mà chưa kịp tiết lộ, đừng tưởng lập cái tk mới là có thể ra vẻ ngây thơ k biết gì = ))) bảo sao cay bọn bên AVH thế = )))))))

chúng mày còn gây sự ở đây, tao còn xuất hiện. giải tán nước sông đéo đụng nước giếng nhé.

Những lúc này ta mở lại bài ngồi thiền của thầy Tu ra áp dụng :))

E bị nghi ngờ cũng ko muốn nói lắm, nhưng sao các bác ko lên tiếng để dẹp cái đám hay vào quậy pic nhỉ? Chỉ đơn giản là cắm cờ đánh dấu rác, spam, hoặc lên tiếng, mấy nick spam như vậy đấu có chịu nghe nói lý lẽ. Cũng là góp tay giữ gìn cái Tu viện. E coi như ko dc đón chào với các bác bảo quen nhau lâu, nhưng cũng mong cái Tu viện nó sạch đẹp.

9 Likes

Đóng cửa tu viện thôi. Nát be bét rồi.

2 Likes

mod đâu hết r không vào ban nhỉ

2 Likes

Kiến thức ở đây là quá đủ nếu hiểu được hết mấy quyển của tom :)). Chỉ e rằng ít ai hiểu và áp dụng được :))

5 Likes

Hoa Mộc Lan tím
Giữ gìn phong thủy cho khu vườn chùa. Chờ ngày các huynh đệ tỉ muội hỉ hả nói cười, bá vai bá cổ nhau, tay nắm tay cùng hớn hở trở lại chùa.
Ngày đó, những kiến thức thuần khiết về VSA sẽ được chia sẻ cho muôn bạn F0. F1. Fx

24 Likes

Bác ơi, bác check ib của e nhé

4 Likes

Bác @Bach_Tran_Xuan check inbox giúp em nhé, em cảm ơn bác

2 Likes

12 Likes

11 Likes

12 Likes

14 Likes

14 Likes

Cảm ơn bác Bach đã cố gắng gìn giữ giá trị tu viện.

Mong các bác tu viện nhìn thấy công sức của bác Bach mà gạt đi muộn phiền, chung tay cùng bác Bach, e chỉ biết giúp 1 tay cắm cờ nh người gây rối.

Chúc các bác tu viện sớm đoàn viên.

14 Likes