Tu viện VSA

thời loạn lạc cần người dìu dắt mà bác :neutral_face:

1 Likes

Hình như thế thật, hay là lại chuẩn bị cho sự trở lại của mọi người nhỉ???

Chào cô nương trở lại :wave::wave:

Đã nhận ra kiếm ý, sẵn sàng nhận tín hiệu theo cách: …ai hiểu gì thì hiểu :blush:

Quan trọng là thế này, không phải cứ tăng lãi suất là sẽ kiểm soát được lạm phát, nó không dễ thế đâu. Ngược lại, việc tăng lãi suất sau 2 năm kinh doanh khó khăn về bệnh dịch, thêm khủng hoảng nguồn cung từ ảnh hưởng chiến tranh sẽ gây ra nhiều hệ lụy xấu đến chuyện phục hồi kinh tế.

2 Likes

Chào các bác đồng tu. Sáng ra em quét cái sân, pha ấm trà mời các bác, chúc cuối tuần vui vẻ không quạo nha :cherry_blossom:
image

4 Likes

Gia cát dự sang tuần có khả năng tt rơi 5-6 % :smiley:

Đời nhiều màu hồng thì tốt.

6 Likes

:thinking: tỉ tỉ luyện kiếm bị tẩu quả nhập ma sao. tự nhiên nói không đầu không đuôi vậy?

Chào bác @Bach_Tran_Xuan

Cám ơn bác vẫn ngày ngày chăm sóc cho vườn hoa tu viện. Để tỏ lòng trân quý, tu đệ xin tặng bác bộ “Atlas ngành” của 4 nhóm ngành lớn: Bank, CK, Thép & BĐS. Mong rằng bác có thể nhìn thấy điều gì đó & hi vọng bộ atlas này có thể giúp ích phần nào trên con đường nghiên cứu & thực hành VSA của bác.
Bộ Atlas này chủ yếu tập trung vào Hệ thống xu hướng đơn giản.
Học về xu hướng là một trong những bước chân đầu tiên trên con đường học VSA. Sau khi nắm được nó, bác nắm thêm về hệ thống tín hiệu (SOS & SOW). Kết hợp hai hệ thống kiến thức này với nhau là tinh túy của đọc thị trường. Sau khi nhuần nhuyễn 2 cái này, bác kết hợp với đọc tin tức, vĩ mô, trong ngoài…
Bác nên lưu lại bộ atlas này, dành thời gian thực hành vẽ các đường/kênh xu hướng, ngắm nghía, nghiền ngẫm, quan sát hành động của giá khi gặp những đường xu hướng, đặt câu hỏi… Theo thời gian, chắc chắn bác sẽ phát hiện rất nhiều điều thú vị về xu hướng. Rất có thể nó là những con đường dẫn đến kho báu mà không phải ai cũng nhìn ra.
Chúc bác nhiều tiến bộ,

14 Likes

ATLAS NGÀNH - BANK

ACB

BID

CTG

HDB

LPB

MBB

1 Likes

ATLAS NGÀNH - BANK (Tiếp theo)

MSB