Tu viện VSA

BCG đa ngành quá khó đánh giá lắm

4 Likes

Hiện tại thì vẫn chưa có dòng nào khả thi thay thế được P, bán lẻ, phân, hóa chất, thủy sản, logistics…

Nhưng có lời thì điểm mua của tt chung và giá là cái quyết định…

Tạm thời thì vẫn lanh quanh với nó…

11 Likes

Ka có thấy con DXG có gì lạ ko?

Bác cho e xin nhận định về con PKL với a?

dòng bđs chỉ 1 kiểu thôi…

dòng bđs xd ht bank chứng thép ka đã nói từ lâu rồi

11 Likes

Bác Boka trở lại rồi à.

1 Likes

E chỉ muốn nói 1 cái

Mặc dù đôi khi nghe các bác nói những câu như “ae tu viện cũ” ng mới là “KLL 3”, hay có gì đó “inbox riêng” nghe cũng có sự phân biệt

Mặc dù poka nói là ng thị phi nên để mặc thị phi

Nhưng mong lần này các bác cùng nhau vững vàng để có nơi trao đổi lành mạnh. Mong mọi ng sẵn sàng bảo vệ tu viện, các pic khác họ có thể đứng vững mà, bác tu chủ pic cứng lên nha. :blush:

8 Likes

Dòng bds có 1 vài con lạc loài do nó có mảng năng lượng ka ạ

7 Likes

Bds có mấy con về KCN cũng có chút triển vọng đúng ko ka?

2 Likes

Ai cũng nhìn DJ mà ko nhìn anh hàng xóm bên cạnh mà nó còn ảnh hưởng đến ta nhiều hơn gấp mấy lần…

15 Likes

Chào bác trở lại sau thời gian lưu lạc.

1 Likes

Bác nói đúng! Ông Tàu mới là ông ảnh hưởng đến kinh tế VN nhiều nhất. AE toàn đi hóng ở đâu đâu. :rofl:

cái này thì đúng hơn. vì bđs KCN thật ra là cho thuê tài sản. nó phụ thuộc vào dịch chuyển sx

Nhưng mà 2 năm qua ka thấy rất nhiều DN mở rộng và xây mới KCN, cẩn thận nó sẽ bảo hòa và bội thực…

Vì cho thuê nên thanh khoản nó tốt và đều đặn hơn, ổn định hơn

12 Likes

2 Likes

BĐS KCN nó có một cái dở là nếu tăng tiền thuê thì lại khó thu hút đầu tư. Mà chính sách của VN đang nhờ cậy rất nhiều vào khối FDI. Nên ngành này em nghĩ nó cũng k hấp dẫn lắm.

4 Likes

Không cần tăng giá thuê đối với các DN sẵn quỹ đất lớn cụ ạ…1 vốn 4 lời trong vòng 3-5 năm tới…

2 Likes

mọi người cần lưu ý là, việc chia chát cp cổ tức hiện tại là cho năm 2021. Còn năm nay báo cáo quý ra tăng trưởng mạnh đó là phần thưởng dành cho năm 2023.

Những cp tăng trưởng cực mạnh và còn hưởng lợi tiếp thì lí do gì ko chơi trong đó mà lại chơi trong những con tăng trưởng âm?

Gas PVS BSR MSN FPT MWG DGW FRT DGC HAH GMD VSC DPM DCM REE PNJ VHC ANV PTB nó ko đủ để mua sao.?

Vấn đề còn lại là chọn tt, chọn giá, cứ bao nhiêu đó mà ra vào. vì lỡ mua cao thì nó lên lại, ka nói trước, con DGC sẽ sớm có giá 200k lại, FRT 150 DWG sau chia lên lại 150…

CP tăng trưởng mạnh và bền vì core business nó sẽ lên lại giá trước chia trong 6 - 12 tháng.

Những con này chia ko dưới 1:1 cho kết quản 2022 này (là chia năm 2023 đó).

Ka trên lầu nói 3 con này là nắm càng nhiều cổ càng tốt. Biết thì lướt, ko biết thì giá chỉnh thấp thật thấp theo đồ thị, mua rồi ôm luôn.

26 Likes

Chào mừng bác úp trở lại, lần này lập lâu đẹp ngày rồi đó bác. Kkk

3 Likes

Em chưa tìm hiểu nên cũng k dám phán, chỉ là trong tư duy của em nó có 1 cái điểm đó chưa đc thông :grin:. Thank bác đã chia sẻ!

2 Likes

Cụ cứ xem mấy thèng đầu ngành ấy…với giá thuê đất như năm 2021 mà biên LN đã kinh khủng khiếp rồi…

2 Likes