Tu viện VSA

bán lẻ ka có nghĩ sức mua giảm ảnh hưởng doanh thu không ạ. Bên mẽo với âu mấy con bán lẻ to cắm đầu ghê quá

Ka cho hỏi 2 con DCM và IDI với, hôm t6 xuống nhanh quá, ko kịp sút thành ra kẹp luôn, có nên tbg ko?

ka thấy ko đáng kể

vì lạm phát ở vn là ko nhiều, và nó cũng ổn định, kt lại phục hồi, sức mua là ko giảm… báo cáo kqkd quý 1 tăng trưởng rất mạnh.

cái nữa là vd như MWG nó luôn tìm cách bán thêm cái gì đó, lúc đồng hồ lúc xoang nồi lúc xe đạp để giữ tăng trưởng

3 Likes

nó giảm tí nữa nó lên thôi

chưa cp nào trong đợt tăng lớn vừa qua đạt đỉnh cả

2 Likes

cái đầu tiên mua cp là mình phải xác định là nó còn lên.

xong rồi thì mua cái giá nó càng thấp càng tốt

12 Likes

Mở lại KLL thôi bác! Hehehe

1 Likes

2 con này tầm bao nhiêu là múc cật lực đc ka?

Cái chuyện này cũng nên nói ở pic Nội quy, nói hoài ở đây là spam

Gửi các mod: đồng ý diễn đàn thì như xã hội thu nhỏ, đủ thành phần, đã có quy định pic Nội quy góp ý ở đó để họ ý kiến, thì cũng fai có quy định thế nào là phá hoại, ko thể để một số mang hiềm khích cá nhân lấy lý do liên tục phá pic khác dc.

Pic này của bác Tu, bác tu đã điểm tên khách ko mời, mà vẫn để spam liên tục được.

Ngược lại, nếu tôi ý kiến trái chiều ở pic Ăn Vạ Hội hoặc DIG thì lại được xóa rất nhanh. Ko nên mang tính cá nhân. Hãy xử lý thống nhất để nội quy dc tôn trọng.

2 Likes

IDI tầm 22 trở xuống, tùy tt, tt tốt nó trên đó tt xấu nó có thể dưới đó.

DCM thì nhìn đồ thị khó xác đình vì tăng bốc, nhưng nhìn DPM thì biết được. DPM ko giảm nó sẽ ko giảm, mà DPM đợt rồi tăng rất hiền, nên DPM nó cũng sẽ ngừng giảm sớm

9 Likes

cổ phiếu có điểm mua gần nhất hiện tại là dòng P, nó sắp chạm vào điểm mua sau 1 phiên giảm sốc sâu.

Vùng mua của giá được dịch chuyển lên xuống tùy tình hình thị trường chung, có như thế mới mua được đúng ngay điểm cuối cùng của giá trước khi lên lại

10 Likes

Tâm lí chung nhỏ lẻ hôm thứ 6, và vết thương đợt sụt giảm vừa qua, thêm vào đó là DJ giảm sâu do lạm phát mỹ.

Trong thực tế, dòng bank ko giảm gì, chứng thép cũng vậy, bđs cũng vậy, các trụ trừ 1 vài trụ tăng nhiều đợt vừa rồi, giảm sàn là những mã đã tăng tương đối trong thời gian từ khi tạo đáy…

Nếu ai muốn bán, sáng sớm mai không nên bán vì có thể xuống theo đà, chờ tt hồi phục hãy bán…

TT ko có gì quá tiêu cực. nếu như mai giảm thêm 20 điểm là đã -44 điểm. vni vùng này giảm chừng đó là rất nhiều, ko thuận lợi để bán. vì bán thì mua lại vni ở mốc nào mới có lợi?

12 Likes

Vùng 27-28: Đại chiến!

2 Likes

pvs khó thọc khỏi 28

4 Likes

Trong phiên là có đấy
VNI kiểu gì cũng về ít nhất 1.260

3 Likes

tôi đoán là không vì phiên thứ 6 vừa qua cách nó giảm. tt quá xấu nó có thể tới nhưng khả năng là ko cao

5 Likes

Tiền trong tt rất nhiều. Nó phải đi kiếm ăn như ta vậy.

Hiện tại thì các dòng lớn ảnh hưởng lên chỉ số đang vào pha tích lũy trung hạn, nên tiền sẽ vào các mã tăng trưởng và hưởng lợi trước mắt và trung hạn, các dòng này nhỏ, nên với 1 lượng tiền ko quá nhiều nó có thể bay lên rất bốc

Trừ khi có thiên nga đen thì cùng chết

14 Likes

Vùng mua là đây, tuy vậy còn tuỳ thuộc giá dầu châu Á phiên sáng:

9 Likes

năm nay lái pvs rủ rất mạnh, láy năm nay tiền nhiều…

3 Likes

oil 100usd đỉnh pvs là 40, giờ oil 120 nó 29, sóng hết kiểu gì khi mới 1 nhịp từ đáy

5 Likes

@SuperModerator: các mod đâu cần phải mất công xóa từng cmt, lung tung hết ko phân biệt chủ-khách-phá

Quy định đã có spam, công kích đã rõ, chủ pic đã lên tiếng, cảnh báo hoặc chặn nick quậy là xong, giữ trật tự, chứ đâu fai đi đỡ từng lời.

3 Likes