Tu viện VSA

Các bác ấy có phím con nào đâu bác. kể cả những lúc tt đang lên e cũng chẳng theo các bác í mã nào. Nhưng nhờ có các bác ấy mà những kiến thức mình lại được củng cố thêm. Đôi khi cũng chỉ là nhắc lại cho nhớ. Nhưng quý lắm bác à. Khi ăn phải cú tát của tt ai ai cũng hoang mang bởi nó quá nhanh. Brokers thì im lìm. Chỉ có các bác ấy là giữ lửa giúp cho mn có thêm 1 chút định hướng, bớt chán nản, thêm hăng hái. Đường đi của mình sẽ bớt cô đơn.

2 Likes

Nó là vùng tích lũy, tớ không nói vni về bn, quá trình nó còn kéo dài.
Thậm chí còn có cú rũ mạnh

7 Likes

Đủ hàng là điều kiện cần, nó còn phải phối hợp bơm tin tốt. Là những tin mới

9 Likes

À, về cái này thì theo như mình hóng hớt là đã và đang có rồi. Hy vọng TT thích ứng nhanh và kịp thời, không lỡ NĐT tâm lý yếu kém bị nhịp rũ hàng vả cho sấp mặt :joy: :joy: :joy:

1 Likes

Hôm qua nói xem xét phản ứng vùng 123x-124x, sáng nay đã có rồi. Điều gì chờ đơi

6 Likes

ngồi uống trà đọc vài cuốn sách thôi bác :laughing:

Giải ngân tầm này đc rồi hả anh? Hay tiếp tục đợi

Khối lượng bán ra lớn quá, sắp đến ngày FED râ tin nữa, đáng lo!

2 Likes

Nếu anh chị em đã xem bản đồ atlat và cả những gì tôi viết mấy hôm trước về case hpg, ctg và chịu khó ngồi nghiên cứu VSA thì đều sẽ ngộ ra điều gì đó.
Hỗ trợ của các cp theo trò chơi zerosum đều rất xa.

8 Likes

VN đi nhanh nhỉ, lạm phát ít hơn nhưng chứng khoán giảm sâu hơn Mỹ. Dã man thiệt.

Tu đệ tính toán thì ngày mai mức 1210 sẽ rất quan trọng, nếu tạo đáy 2 thì nhúng xuống thấp hơn mức này 1 chút rồi đi lên, còn thả trôi không phanh thì tạm thời chưa chưa tính được điểm dừng.
Theo VSA thì hôm nay là 1 tín hiệu rất yếu “1 downbar biên độ rất lớn với khoảng trống giảm giá, đóng cửa ở mức thấp khi nó tiến về mức hỗ trợ cũ với sự gia tăng về khối lượng”. Ba phiên gần đây cho thấy khối lượng là khối lượng giảm giá.
Thông thường phiên ngày mai thị trường sẽ phản ứng với tín hiệu này bằng cách tiếp tục đi xuống. Tuy nhiên nếu phiên ngày mai VNI đi lên biên độ hẹp với khối lượng thấp thì tiếp tục là 1 tín hiệu yếu - Không có cầu. Còn trường hợp sáng sớm xanh nhưng ko cầu hoặc cầu yếu thì chỉ là 1 cái bẫy để tiếp tục rơi.

15 Likes

Có những thứ cần thêm thời gian
Có những biến động không lường trước
Nhỏ lẻ vẫn lượn lờ trước hàm cá mập

9 Likes

VNI & DJ rất tương đồng. Không loại trừ đây là dấu hiệu của suy thoái/khủng hoảng.

7 Likes

atlas DJ

3 Likes

Các bác cùng theo dõi hệ thống tín hiệu làm việc trên VPB phiên hôm nay.

6 Likes

Với mốc 1234 đã xuyên tiệm cận mốc 1225 thì hướng tiếp theo là 120x nhé. Còn sau đó thì câu chuyện dài vì cái trò zerosum vẫn tiếp

11 Likes

Rơi tiếp là khủng hoảng tài chính, khi ấy cả làng cùng chết. Mà khi cả làng cùng chết thì Chính phủ và NHNN phải hành động, nên không ai chết cả.

5 Likes

Rơi tiếp mức nào thôi, sẽ nhiều cp về vùng giá trị hấp dẫn để người ta lại mua vào.

6 Likes

Không biết về giá nào mới hấp dẫn bác ạ…Hôm nay em phải cắt LDG giá sàn vì bục nền, xót quá

Theo như suy đoán của 1 người ăn nhiều CHÁO HÀNH như em thì em nghĩ nó đã mất công đạp xuống đến đây rồi thì khả năng nó cho bục 1200 bác TU ạ. nó phải đạp lút chân ga nó mới bõ công chứ . em là em tính nó phải đạp thêm 50 poin nữa, xong rồi nó mỏi chân nó tạm nghỉ .Nó hết mỏi chân rồi nó đạp tiếp không thì em không biết. mai là em cứ tâm lý 1175

2 Likes