Tu viện VSA

Hôm nay không biết có bác nào còn táy máy chân tay để ăn quả phân phối quá nặng này ko nữa. Đứng ngoài nhìn và ngẫm vsa là tốt nhất ở thời điểm hiện tại.

Bình minh ơi đã dậy chưa, cà phê sáng với tôi được không?

Nhiều khi muốn cutloss nhưng lại sợ hết downtrend.
Sợ cảm giác cắt xong nó lại hồi từ đáy…

Đâu ai trung bình được mãi…

11 Likes

Trung bình mấy lần thị trường vả cho không trượt phát nào

2 Likes

Cái đánh kiểu này không cho bắt dao rơi

1 Likes

Tôi chỉ mong nó hồi cho bà con thoát ra cho đỡ khổ. Nhưng nó đánh phân phối sàn thì không cho thoát rồi

4 Likes

Đến giờ này thì 100% trò chơi zero sum như ông bô nói cho tất cả cp. Đừng nhìn vni rơi bao nhiêu điểm, hãy tìm điểm xuất phát của các cp để xác định giá trị mà vào.

18 Likes

CTG nếu về 15-16 thì là zero sum rồi phải ko anh, bank tạo đáy thì chắc VN tạo đáy rồi anh nhỉ

1 Likes

Có lẽ vậy đó, vùng gom chắc quanh 15-18, nhưng sóng bank thì còn lâu. Chỉ khi nào ls hạ và tín dụng dồi dào mới có sóng bank

3 Likes

Chỉ hy vọng là VNi ngừng rơi,bank tạo đáy thì bđs cũng sidewway anh nhỉ

3 Likes

Nay cụ cũng vẽ r à :yum:

Vẽ lâu rồi nay update thôi, và nó đi cũng không sai cái đường giá cách đây vài tuần

1 Likes

con VCG giờ chắc về index 500 rồi bác. múc đúng vùng zero mà cũng bị cho zero luôn :))

VCG mình cũng phải cắt lỗ, chỉ thắc mắc là sao nó về đc giá này nhỉ trong lúc đã tạo nền khá chắc ở năm 2019

Thấp nữa thì 9.x

1 Likes

Kinh khủng nhỉ, về 15 đã thấy ghê rồi. Sao mà mấy cổ phiếu đều có giá bằng lúc VN dưới 1k, bọn tay to sao còn chưa vào gom hàng cho nhỏ lẻ đỡ đau thương nhỉ

1 Likes

Anh cho e xin chart gex đc ko?

1 Likes

Nó đang gom đó bạn. Nhưng gom đến bao giờ thì có nó biết thôi. Lượng cp còn nhiều lắm

2 Likes

Gex về vùng tích lũy, rũ mạnh về mệnh cũng có thể

1 Likes

Sao anh toàn dùng chart tuần vậy, khi nào thì dùng chart ngày, tháng anh