Tu viện VSA

À việc bác ấy có mâu thuẫn em không rõ. Em nhắc cũng chẳng phải để gây war hay gì. Chỉ là vào tu viện em nhớ không khí ngày trước nên cảm thán vậy thôi. Em nhớ hay quên là việc của em. Bác lấy tư cách gì mà nhắn giọng như bà nội thiên hạ vậy

À ko xin lỗi làm bạn nghĩ vậy, mình chỉ ý nói để bạn ko mong đợi thôi chứ ko có ý gì cả, căng quá :))

ok vậy mình xí xoá

em chào tất cả mọi người, em là F0, e cũng đang tìm hiểu về VSA và nhiều thứ khác. Em đưa chart HAH cùng với phân tích của em lên, rất mong mọi người có thể đánh giá và cho nhận xét giúp em

• Điểm A và B: Là 2 phiên rơi với biên độ lớn, khối lượng cao. 2 điểm A,B này cộng với 1 phiên Upthurst khối lượng vừa phải ngay trước điểm A đã tạo ra một tín hiệu xấu, mẫu hình 3 con quạ đen được hình thành cho HAH. Điểm B rơi ra kênh channel tăng luôn, lực bán đang tạo ra khá mạnh.

• Điểm C: Mở cửa tạo gap, lực mua đẩy lên trong suốt cả phiên, tạo thành 1 cây nến marubozu với biên độ lớn. Theo kinh nghiệm của em, nếu cây marubozu này được tạo ra ở vùng đáy, trước đó là 1 chuỗi các nến có khối lượng nhỏ, thì khả năng đảo chiều là cao. Tuy nhiên trước điểm C là 2 điểm A,B có khối lượng cao, vì thế nếu đảo chiều tại điểm C thì hơi khó. Thêm nữa là khối lượng tại C không cao nên lực mua tại đây là ko mạnh.

• Điểm D, E: Nói lên rằng điểm C có lực mua với biên độ cao như vậy, nhưng những người cầm tiền bên ngoài đại diện cho lực cầu không bị thuyết phục để đẩy thêm vào. Trong đó điểm E là 1 cây Upthurst với khối lượng nhỏ, nhưng vẫn đại diện bên bán đang mạnh hơn bên mua. Chung quy đến điểm E mua thì sẽ rủi ro.

• Điểm F: Lực bán mạnh xuất hiện thể hiện qua 1 cây nến có biên độ lớn, khối lượng cao. 3 điểm D, E, F tiếp tục tạo ra một tín hiệu xấu, mẫu hình 3 con quạ lại tiếp tục hình thành, khi đóng cửa phiên trước thấp hơn phiên sau, khối lượng phiên sau lớn hơn khối lượng phiên trước.

Chung quy các điểm A → F là chưa có 1 tín hiệu lên rõ ràng, lực bán vẫn mạnh hơn lực mua. Và A-> F, HAH yếu hơn hẳn thị trường chung.

• Điểm G hôm nay: Là một phiên khỏe hơn hẳn thị trường chung, tạo ra mẫu nến marubozu tăng hết biên độ. Điểm G này chưa thể đánh giá được xu thế rõ ràng được. Nhưng chung quy e đánh giá chart HAH vẫn yếu.

Cảm ơn mọi người!

2 Likes

HAH vào vùng hỗ trợ bật lên thôi, theo mình là vậy. Phải xem ngày mai thế nào mới rõ được xu hướng. Có chặn trên vùng 78 thì phải. Theo mình nghĩ phiên mai sẽ khá giằng co đó.

1 Likes

Nếu về vùng hỗ trợ thì tại sao phiên hôm qua nhúng xuống lại ko bật lên lại bác, trong khi hôm qua thị trường chung tốt hơn hẳn phiên hôm nay.

Mình không theo dõi hết phiên nên không rõ nó kéo sâu xuống vào thời điểm nào trong ngày. Nhưng việc vào vùng hỗ trợ và xuyên qua rồi hồi lại cũng khá bình thường. Nó thủng 69 xong ATC chốt 70.x nhỉ?

Một số chỉ số như Money Flow Index (1 dạng của RSI có dùng volume) cho thấy ngày hôm đó vào điểm quá bán (28-6). Dĩ nhiên quá bán không có nghĩa là sẽ bật hồi, chỉ là có khả năng bật hồi thôi. Bên cạnh đó việc kết phiên giữ được giá trên 69 cũng nói lên phần nào khả năng hồi. Vẫn cũng chỉ là khả năng.

Ngày hôm nay hồi tốt, nhưng đánh giá là hồi kỹ thuật thôi. Có duy trì được không thì phải xem ngày mai.

1 Likes

Mạnh dạn chút nào các Bác. :rofl: :rofl:

5 Likes

HAH có tin tốt về lợi nhuận, sáng mở GAP tăng, nếu thị trường thuận lợi chúng ta xem nó có phá cản được không nhé.

1 Likes

Khả quan nhất là lên 82.x rồi chỉnh nhẹ tạo nền biên nhỏ rồi mới bay. Khoẻ thì lên thẳng 87 rồi chỉnh. Phương án xấu thì…không thích :stuck_out_tongue_winking_eye:

1 Likes

Ko có phương án lên 100 à bác? E vừa xúc hôm qua nên mong thế :rofl:

:rofl: :rofl: :rofl:

1 Likes

Có chứ, đợi lâu thôi :rofl::rofl::rofl:

1 Likes

Mình thì nghĩ, tin này đã phản ánh ở vùng 90 của nó rồi. Giờ khó về lại đó. Cùng chờ xem sao nhé… goodluck :rofl::rofl:

1 Likes

Mình không có giữ con này, thảo luận và dự đoán chơi thôi :smiley:

1 Likes

Mình hiểu rồi !.. Bác là người lãng mạn !. :heart_eyes::heart_eyes:

2 Likes

Lãng mạn

3 Likes

Nay vẫn khỏe quá bác, chịu áp lực từ thị trường chung xíu thôi

Mai thị trường có thể nhúng tiếp, đẹp thì 118x rồi bật, xấu thì khả năng là đi thẳng về 111x (có thể giảm qua đến thứ 2). Bác nào giỏi VSA dự đoán thử VNI ngày mai sẽ đi hướng nào ạ.

không cần phải giỏi về VSA , về TT chung sẽ co giật 3-4 tháng nữa về mốc khoảng 1k hoặc 900, rồi mới side way vài tháng, vài năm thì ko rõ.

1 Likes