Tu viện VSA

3 Likes

2 Likes

1 Likes

2 Likes

3 Likes

Một anh thày chùa không mở thiền am lại mở tu viện râu ông nọ cắm cằm bà kia sao mà tu được. Hèn gì mà lòng dục không dứt cứ mơ tưởng khoái lạc, hoàn tục chưa @Thaytu_danhchung ?

2 Likes

Chọn ấm chén pha trà để sử dụng trong tu viện cho hợp phong thủy

6 Likes

Mịa con cò chứng gà này viết bài mở pic chả ai ngó phải đi cà khịa khắp nơi lấy số.
Tư cách này thì muôn đời là đồ bỏ nhé

8 Likes

Ôi dào, ai đi cắn bẩn nhìn là rõ.
Đi đến đâu bị xua như gà dính cúm thì bớt bớt lại.

5 Likes

7 Likes

Anh em cho nhận định MST với

Bác inbox nhé

3 Likes

5 Likes

Tuần sau

6 Likes

Hoa phong thủy

6 Likes

Cảm ơn bác Thaytu rất nhiều về sự chia sẻ nhiệt tình cho cộng đồng, một sự vô tình là tôi có đang tìm hiểu VPA có vài chỗ chưa hiểu nên search trên net, vô tình lạc vào Tu viện của bác, như một sự cơ duyên, sau khi đọc qua tổng thể VSA của Tom, tôi quyết định chọn tu luôn môn này. Hết thảy các cuốn kinh của bác quả là đồ sộ, rất nhiều thông tin, bản dịch của bác rất tốt nhưng sẽ hay hơn khi nghiên cứu song song với bản gốc tiếng Anh.

Tôi không có bản tiếng Anh của các Vol 2, 3, 4, nhờ bác cho giúp ! Xin cảm ơn bác nhiều.

Với bản Master the Market, tôi xin copy lại bản dịch của bác và biên tập thành cuốn, tạo mục lục để dò học tiện lợi theo cách của tôi. Nghĩ cũng là cần với các bác mới, tôi xin chia sẻ lại đỡ phải tổng hợp. Lưu ý rằng, tôi cũng đã xem qua các bản dịch trên net nhưng bản dịch của Thầy tu là ok nhất.

5 Likes

Các bác sử dụng AmiBroker, muốn đồ thị theo style VSA của Tom, tôi xin chia sẻ 2 code: Price và Volume bên dưới.

Code Price:
_SECTION_BEGIN(“Price”);
SetChartOptions(0,chartShowArrows|chartShowDates);
_N(Title = StrFormat("{{NAME}} - {{INTERVAL}} {{DATE}} Open %g, Hi %g, Lo %g, Close %g (%.1f%%) {{VALUES}}", O, H, L, C, SelectedValue( ROC( C, 1 ) ) ));
PLOTOHLC(NULL,H,L,C,"",IIF(ROC(C,1)>0,6,32),STYLEBAR|STYLETHICK,NULL,NULL,0,1,-30);
_SECTION_END();

Code Volume:

_SECTION_BEGIN(“Volume”);
Plot( Volume, _DEFAULT_NAME(), IIf( C > O, ParamColor(“Up Color”, colorBLUE ), ParamColor(“Down Color”, colorRed ) ), ParamStyle( “Style”, styleHistogram | styleThick, maskHistogram ),Null, Null,0,1,-70 );
_SECTION_END();

9 Likes

Đa tạ huynh đệ !

6 Likes

Cảm ơn bác đã chia sẻ tài liệu.

2 Likes

Nếu bác nhận được bản tiếng Anh vol 2,3, 4 của bác @Thaytu_danhchung thì cho tôi xin với nhé.

Cảm ơn hai bác nhiều!

1 Likes