Tu viện VSA

Chào bác & bác @hp78
Do có chút lý do riêng nên vol 2 3 4 của the weekly newsletters tu hạ k share dc. Các bác có thể mua trên tradeguider.com . Giá hình như 297usd cho 3 cuốn.
Bác inbox tu hạ gửi file cho

8 Likes

hello thầy tu. Dạo này bác khỏe ko?

1 Likes

File tiếng Việt của bác tôi đã copy rồi, tôi muốn xin file tiếng Anh để chụp ảnh biểu đồ lại thôi ạ. Cảm ơn bác nhiều.

2 Likes

Chào bác

Tu vẫn ngày ngày mài dao luyện kiếm. Bác dạo này luyện võ tới đâu rồi?

1 Likes

Chào Thaytu nhé. Tháng 8 mùa thu đến rồi

4 Likes

Cảm ơn Bác. E đang luyện VSA mấy bộ bác gửi. Nhưng tg qua đang bị gián đoạn do cv.

1 Likes

Chào bác

Bác khỏe chứ? Gần đây tu đệ nhập thất cày cuốc nên ít có lên tu viện.

4 Likes

Vẫn ổn thôi, du kích thì cứ cù nhây qua ngày.
Biến động mạnh thì mình xoay kiểu biến động.
Chờ 1 cơ hội lớn

4 Likes

Anh copy vào AmiBroker rồi xài bác ạ ! Khi copy từ web về máy bị lỗi code dấu ngoặc kép ở chỗ “Price”, anh gõ lại dấu ngoặc kép này nhé.

2 Likes

Giờ túc tắc chờ hết nhịp bác nhỉ

5 Likes

Nhịp này lại nhiều cp đã về nền rồi đảo trend nên cũng cứ hold chờ thôi.

5 Likes

7 Likes

Cổ phiếu tăng giá lên trong nghi ngờ…

4 Likes

Cuối tuần ngắm cảnh

4 Likes

Nhờ bác @Thaytu_danhchung và các cao thủ VSA khác tư vấn: theo VSA thì giao dịch thỏa thuận có nên được phản ánh luôn vào cột vol? Lấy ví dụ hiện tại TradingView sẽ có phản ánh luôn vào, trong khi FireAnt thì lại không. Như vậy khi phân tích thì chắc chắn sẽ có sự sai lệch. Việc tính toán 1 số chỉ số dựa vào vol như là MFI cũng bị lệch do thông tin này. Vậy cái nào đúng và cái nào sai?

Có thể hiểu giao dịch thỏa thuận không phản ánh vào giá vì nó là thỏa thuận ngầm giữa 2 bên. Cũng có thể hiểu là có chuyện gì đó nên mới xảy ra các giao dịch thỏa thuận lớn này và nó nên được phản ánh vào giá?

1 Likes

Ko tính giao dịch thoả thuận nhé bác ơi, trading view tính luôn nên nhiều cột vol chà bá nhưng ko phản ánh đúng tâm lý, hành vi trong phiên

1 Likes

3 Likes

Lâu quớ không ai lên chùa rủ nhậu… các bác đi đâu hết gòi hả ??:rofl::rofl:

Tu @Thaytu_danhchung đổi hình nền đẹp quớ…:rofl:

Mời các bác dzôôôô… :beer::beer:

3 Likes

VSA ở Việt Nam khá là dễ bị lừa nếu không theo dõi thường xuyên 1 mã nào đó. Điển hình là mã PVS thường xuyên vẽ nến bằng cách trao tay 100 cổ sàn đầu phiên tạo 1 nến siêu khủng (nhưng thực chất giao dịch trong phiên đều loanh quanh mức tham chiếu ±). Việc này gây rất nhiều khó khăn cho việc lọc mã toàn thị trường.

Liệu có nên tính spread là open và close thay vì high và low?

Trường hợp tốt nhất là có được dữ liệu các mức giá (market depth) của từng ngày và loại bỏ các mức giá có khối lượng quá nhỏ.

4 Likes

Sau lưng là bức tranh

6 Likes