Vào đây đọc để bớt đu đỉnh - HUT

Xác định một cổ phiếu sắp phân phối thông qua một chỉ báo duy nhất, ví dụ về cổ phiếu HUT hiện tại

Dạo này cổ phiếu hoa hậu HUT có vẻ đang hot trên thị trường chứng khoán VN. Tuy nhiên việc tăng giá liên tục thì dẫn đến sự háo hức, hưng phấn của các nhà đầu tư khiến cho họ thua lỗ đậm ngắn hạn và chỉ nghĩ thị trường chứng khoán là một kênh bài bạc, đỏ đen. Tuy nhiên những dấu hiệu đạp mạnh và HUT khả năng về giá 2x là hoàn toàn có thể.

RSI là gì?

Nói một cách dễ hiểu RSI là công cụ để đo lường sức mạnh của cổ phiếu trong vòng 14 phiên (số mặc định). Có nghĩa là giá tăng mạnh trong vòng 14 phiên thì RSI sẽ có xu hướng đi lên mạnh, giảm mạnh thì RSI cũng đi xuống mạnh. Nếu giá có dấu hiệu tăng, nhưng tăng yếu dần, RSI sẽ đi xuống và ngược lại. RSI được hiển thị dưới dạng một bộ dao động từ 0 đến 100 và nó là một đồ thị di chuyển giữa 2 điểm cực trị.

Cổ phiếu HUT và dấu hiệu phân phối từ chỉ báo RSI.

Có thể thấy giá của cổ phiếu HUT vẫn còn đi lên, thậm chí là vượt đỉnh, tuy nhiên RSI lại có xu hướng giảm, tức là sự tăng giá đang có dấu hiệu suy yếu. Hoặc nếu học vẹt cái công thức này thì gọi nó là RSI phân kỳ âm thì cũng được. Bạn nghĩ HUT có còn lên nữa không?

6 Likes

ace để lại cmt hoặc inbox để có thêm cơ hội kết nối giao lưu nhé

6 Likes

Khi nào bắt đáy được bác, e đu đỉnh 51

2 Likes

Nó phân kỳ âm từ 08/3 nhưng sau đó lên tiếp gần 50% nữa , lần này nó sẽ về vùng 30-36 rồi sẽ lên lại

1 Likes

Có 1 điều đáng để ý là vol nói chung và vol khớp giá sàn hôm qua và hôm nay cực lớn

1 Likes

HUT đi giống CII bác nhỉ, nhưng thấy lệnh bắt sàn cũng nhiều, chắc ko giảm sâu về 2x đâu bác nhỉ

thực ra mấy anh lái có thể thả xuống 3x, hồi rồi giảm liên tục, F0 vào bắt đáy vì nghĩ giá giảm 50% rồi, thế là lái thoát hàng có lãi thôi

5 Likes

Thì tốt hay xấu bác

Tức hàng về cắt lỗ , không nên bình quân à bác

mình có reply qua inbox của bạn, thực ra mấy con này cũng hơi nguy hiểm việc gì phải đánh cược tiền của mình vào những cổ phiếu rủi ro cao đến như này

7 Likes

Bác inbox em giao lưu nhé

Mua HUT 50k/cổ ngồi chờ ăn cổ tức bao nhiêu năm thu hồi vốn được bác chủ ???
Em hỏi chân thành

bác lạc quan đấy :v

6 Likes

bác ráng thu xếp mua thêm biết đâu thêm đc nhiều cổ tức

6 Likes

Vâng. Em chưa có HUT nhưng em có Vph giá này rẻ hơn HUT rất nhiều, tương lai lại sáng hơn bác ạ, Vph có sẵn nồi cơm 28.12 ha ở Nhơn Đức đợi sẵn rồi bác
Em chém với ae tý giao lưu học hỏi thôi bác ơi

1 Likes

Mong bác chủ top trả lời câu hỏi này. Em cũng chân thành

dự đoán còn vài phiên giảm sâu nữa mới hồi lên từ từ, gần giống mã CII

Qua Vph với em đi đảm bảo có ăn bác ạ :coffee:

1 Likes

Đang canh 3x bắt đáy lúc 48 tụt về 40 mình cũng nghi nghi rồi.buồn thay cho ae đu đỉnh em vẫn đứng ngoài đợi giá bắt đáy

1 Likes

Theo mình lành nhiều dữ ít