VC7 - Tập đoàn BGI

Kì này với em là cách trải nghiệm tốt nhất về sự điều tiết của NN đối với thị trường bđs. Hy vọng em sẽ hiểu thêm đc nhiều điều.

1 Likes

Vâng bác, cũng siết hơn chút thôi chứ vẫn là mũi nhọn. Tư duy dân mình vẫn là có tấc đất cắm dùi. Chính vì vậy tiền làm ra chủ yếu đổ vào bđs mà vào đây là tiền chết.

2 Likes

Sập thì em thấy những nơi bị thổi giá trao tay mới chết, khi thông tin quy hoạch k rõ ràng thôi. Còn nhưngx nơi có câu chuyện riêng như lên quận, quy hoạch đẹp… vẫn ổn.
Khi đóng băng thì thanh khoản k cao, còn giá ở nhiều nơi vẫn neo cao, k hề giảm. Cái này anh A7 nói rất chuẩn về đất Từ Liêm, Mỹ Đình. Bác A7 trải nghiệm trực tiếp nên kinh nghiệm rất chân thực.

1 Likes

Cái này mình thấy có chỉ đạo liên quan rồi. Có thể sẽ là thuế tài sản nói chung đấy :slight_smile:

2 Likes

Nơi nào đắt vẫn đắt, nơi nào ko nghiên cứu kỹ các điều kiện dân sinh, hạ tầng ko đồng bộ, ko kết nối với xung quanh chỉ có sặc.

2 Likes

Đấy, đâu phải tự nhiên cấp tập làm cccd ngày đêm đâu bác.

2 Likes

Căn cước công dân làm ngày đêm phục vụ trước tiên cho cơ sở dữ liệu qgia về dân cư :slight_smile:

2 Likes

Cái này hiện đang đẩy mạnh cụ ạ! Đơn cử như tuyến vành đai 4 sẽ được đẩy nhanh tiến đô, việc này sẽ giúp cho việc quy hoạch các vùng đệm của tp trung tâm tốt hơn, giúp giãn dân ra các vùng ven! Ngoài ra việc hạ nhiệt giá đất sẽ giúp cho dòng tiền chuyển dần về sx, chỉ có sx mới giúp dân giàu nước mạnh được! Đi kèm với đó là giá đất hạ nhiệt sẽ giúp người dân ổn định cs, tỉ lệ sinh tăng lên để bù đắp lực lượng lao động già hoá!

3 Likes

Đợt đấy nhà em làm cccd mới rồi mà ca phường vẫn đến nhà giục đi làm!

2 Likes

Ngủ ngon các bác

1 Likes

Chỉ đạo từ cao tầng bác ơi, phục vụ rất nhiều mục đích mà cái nào cũng quan trọng. Là cơ sở quản lý, định hướng cho chính sách giai đoạn tới. Hy vọng bộ máy mới có tâm, có tầm.

2 Likes

Chính xác cần những người đủ tâm và tầm
Tâm là Tâm thần, Tầm là Tầm bậy
Vui chút nhé kk
:crazy_face:

1 Likes

Chém gió luyên thuyên mà lái chưa đưa về 10k cho mấy ae thông minh húp nhể
:rofl:

2 Likes

Thế thì vui bác ơi. Bao giờ về 10 được, e sợ sang tuần phi tít mù.

1 Likes

Phục vụ nhái…
Chưa có doanh thu mạnh ngay dc đâu, khi nào khoản người mua nộp t biến đổi hay đại loại vậy
:rofl:

2 Likes

Thế hy vọng đạp lại về quanh 10 để e có cơ hội lên tàu.

1 Likes

Sang tuần chưa phi được đâu cụ!

2 Likes

Mình chỉ mua lúc siêu rẻ bạn à, ko thôi, thiếu gì cơ hội đâu kk

1 Likes

Công nhận bác ngắm chuẩn thật, e phục bác.

1 Likes

Thông tin mình tìm hiểu trước cả lúc em nó lên giá mạnh nên cũng là bình thường bạn à, một số mã mua lúc giá thấp hơn rất nhiều. Cuối năm ngoái t8,10 gì đó tớ xui ae đơn vị mua flc 3k, nhiều ng còn nói ngồi chửi a còi lừa đảo…, mình thì phải lập cả 1 pic cảm ơn và để chém gió
:sweat_smile:

1 Likes