VCI - Siêu cổ phiếu thứ 2

Mọi người đọc bài này chỉ cần chú ý 1 câu quan trong nhất trong bài này thôi ạ

Số liệu báo cáo đưa ra, tính đến ngày 7/6, giá cổ phiếu của các CTCK niêm yết đã tăng xấp xỉ 59% kể từ đầu năm. Trong đó, việc tăng giá chủ yếu diễn ra ở các công ty nhỏ với mức tăng “bằng lần” so với thời điểm đầu năm. Nhóm cổ phiếu lớn hơn, nằm trong top thị phần và sở hữu nền tảng cơ bản tốt (SSI, VCI, HCM) lại có mức tăng giá thấp hơn so với mặt bằng chung.

Đây là bài đánh giá sô liệu 7/6 trong khi em đã đánh giá điều này cách đây 3 tuần khi bắt đầu tư vấn mua vào với VCI
Vậy ta kết luận là với giá 90 hiện tai VCI chưa phản ánh được hết dư địa tăng trong thời gian tới
VCI là công ty Ck có uy tín top 1 Việt Nam trên cả SSI nhé, chỉ là vốn hóa không lớn bằng thôi

Cũng như em í em có uy tín số 1 ở đây ví dụ thế, em chỉ không giàu bằng các bác tư vấn khác thôi ạ :slight_smile:

5 Likes

Bác chủ cẩn thận nha, xưa tui sinh viên khu Mễ Trì, chị Sinh bán quán nước nói: “Nghèo thì lâu chứ giầu mấy tí” ha ha
Đúng lắm nha bác ơi. Cần thận giầu nhanh quá lại quên mất anh em ha ha

1 Likes

Đây là kho dữ liêu phân tích của 1 cơ quan phân tích lớn có tiếng nói trong nước

Nhưng không 1 bài nào có thể phân tích sát thị trường, sát giá doanh nghiệp như những bài em đăng
Tại sao lại thế ? Tại vì khi đánh giá 1 doanh nghiệp những bạn phân tích này chỉ áp dụng công thức rồi đưa ra nhận định
Còn em hơn các bạn ý một điểm là em may mắn được làm việc tại mô hình doanh nghiệp và có nhận định tổng thể về cả nền tài chính nên em có thể phan đoán sat hơn 1 chút so với các bạn ý

3 Likes

Dạ thế bác lại nhầm ạ, em chả bao giờ quên ai trên đây cả ạ, một cộng đồng quá là vui vẻ, bác thấy nhà em xây làm gì có chửi bới, chỉ có đóng góp nhận định đưa ae đi lên thôi
Mà thế mới là cộng đồng trong sạch
Còn riêng ông nào thích phá hoại thì em lại sẵn sàng solo so trình.Chắc bác cũng xem những bài em post bên NHA rồi chứ ạ ?
Bác sinh viên Thương Mại hả bác :)) Hôm nào ra HN anh em mình phải gặp nhau thôi
Em sinh viên học viện ngân hàng đời đầu
Em đi qua bao phong ba bão táp rồi nên hiểu cái câu nghèo thì lâu chứ giầu la mấy, nên với em tiền ko quan trọng quan trong là tinh cảm. Bác theo dõi em đến giờ em có làm vì tiền bao giờ đau ạ ? E lam vì cộng đồng, anh em ai cung thừa nhận, cái đấy không gì quý hơn. Với em cái tích xanh cái tích vàng nó quan trong hơn tiền trăm tiền triệu nhiều ạ
Gần 4000 tim các bác thả có trả trăm triệu em cũng ko đổi
( nhưng trả tỉ thì em đổi rồi em cầy lại nhé =)) )

14 Likes

Tui có đọc mấy bài đó đâu, tui biết bác đúng 2 hôm nay và đọc kỹ toàn bộ bài viết/phản hồi trong trang F247 nầy thôi. Bác vui lòng gửi mấy đường dẫn bài NHA gì đó cho tui với. Khoảng năm 2010 tui lăn lộn trên HIEUMINH blog của lão Cua nên cũng học được cách tranh luận có lý lẽ bác ạ. Tui học DHQG HN khoa Môi trường bác ơi ha ha
Lăn lộn kiếm ăn ở Saigon từ hai bàn tay trắng, ý lộn có 1 triệu ba mẹ cho, may trời thương nên cũng ổn hi hi.

2 Likes

Dạ đây ạ, em biết đến forum này vì em có 1 bài phân tích thủ đoạn lừa đảo của một số nhóm hô hào lùa gà vào mua đỉnh để chúng nó up bô tít bên forum khác cơ
Nó hot đên mức trong chưa đên 24h mà cả việt nam vào cmt chửi rủa. Mod với admin sợ qua xóa nick em luôn
Em sang đây lại thấy chúng no em ngứa mắt em chửi tiếp
Xong em mới bắt đầu đăng bài tư vấn cho anh em gỡ lại những gì đã mất :)) nên mới đc mọi người thương yêu đến giờ ạ

5 Likes

@adiinvest bác đọc hết bài khởi đầu của em ở đây rồi chứ ạ :slight_smile:
Khổ tính em thấy chuyện bất bình là hay nóng máu nói thẳng nên mới gây họa
May mà trong họa có phúc mới lên đây tư vấn cho mọi người để mọi người tránh cái lũ đó ra
Bọn nó có dám vào topic em gây sự đâu. Em lại chả bổ đầu ra cho

4 Likes

Mình đọc hầu hết bài tranh luận của bạn bên bài NHA, thấy bạn thật thẳng tính phang hết mấy đệ tử ô gì hay phun “ngọc đen”. Đọc được phân tích của bạn sớm thì cậu em mình không bị ngậm quả đắng NHA. Gần như Allin mỗi mã NHA giá 4x, tb giá mãi mới xuống được 29, chôn vốn hơn 4 tỷ vào đó.

2 Likes

Dạ cảm ơn bác đã quan tâm
Em có sao nói vậy thôi ạ
Cổ tốt em nói nó tốt, nó xấu e báo mọi người tránh
Bác ko có duyên với em nên mới bị chúng nó cho đu dỉnh
Giờ bác đang không biết làm tnao đúng không a ?

3 Likes

Cậu em mình chơi thôi. Vì mình vốn dị ứng với cái ông phun dầu đen ngay từ khi biết ô ấy là ai. Đi đâu cũng dùng ngôn từ vô học nên mình ko bao giờ tìm chơi những mã mà ô ấy và nhóm đệ tử ô ấy hô hào như L khỉ gió hay NHA. Chỉ đen cho cậu em của mình, vì quá thần tượng nên chỉ chơi duy nhất L khỉ gió và NHA. Mình F0 mới bắt đầu chơi giữa 2020, mới vào cũng bị mấy cú lùa gà của mấy nhóm TA, rồi cả FA vẽ G36, NTC đẹp như tranh vẽ cũng. Giờ cũng tự mò mẫm lên đây học các cao thủ FA để cố về bờ đây bạn

2 Likes

Vâng, nếu bác cần tư vấn gì bảo em 1 câu
Cơ cấu tài khoản là nghê của em ma :))

3 Likes

@adiinvest đây bác vào xem có ngay nạn nhân đây này
Khổ thân các bác

2 Likes

Tui đọc kỹ lắm bác, cám ơn bác nhiều

1 Likes

Vâng, với bọn bất lương em chả nương tay nên lời lẽ hơi cục súc bác ạ
Chư với ae thiện lành em vui vẻ lắm
Đấy bác vào xem, em nó chúng nó ko bẻ lại dược cái gì
Mà từ tháng 2 lúc quan sát NHA em đã bảo chỉ có giá 2x la mày mà sao bơm lên 5x
Bác check lại xem ý rằng nó đi xuống ko cản nổi

3 Likes

Tui thì lại không quan tâm bên chủ đề đó lắm, cái đó dưới xa tầm của bác. Chỉ coi chơi thôi. Tui chỉ cần đọc chủ đề bên đây là đủ. Với NHA thì tầm tui cũng phán được rồi hi hi. Nhìn vô đây cái là đủ hiểu rồi hi hi

1 Likes

Ah nhưng bọn lừa đảo đó nó lai cứ hô ae vào mới chết chứ ạ
Bác đọc bên trên đấy có bác giờ kẹp 4 tỏi ko biêt giải quyết sao
Em mà cầm 4 tỏi đấy giờ chắc thành 10 tỏi rồi cũng nên
Xong chúng nó bảo cầm 10 năm xem ai hơn ai. nghe có cáu đít ko cơ chứ

2 Likes

Cảm ơn bạn nhiều. Mình cutoss gần hết và chỉ nắm giữ mỗi NTC vì đu giá cao. Mình thích trường phái buy and hold do ít thời gian tìm hiểu cp. Nên 80% NAV muốn mua mã để hold còn lại 20% để thỉnh thoảng trading cho có thêm kinh nghiệm. Mình đang nghiên cứu về CTR và CSC vì thấy tiềm năng tăng trưởng của 2 cp này trong 5 năm tới.

• CTR: tăng trưởng đều hàng năm nhưng chưa đủ trình độ để định giá được DN nên ko biết giá mua nào là hợp lý. Đọc trên trang chủ, Lãnh đạo CTR bảo khả năng 2021 đạt dthu trên 8000 tỷ so với kế hoạch có hơn 6000 tỷ. Nhưng giờ giá dựa P/E thấy cao quá, đăn đo có nên vào ko
  • CSC: mình mới biết qua dự án Ecogarden qua cậu em làm xây dựng mới biết đến mã CSC. Nhưng giá cũng tăng cao quá, nhưng mình thấy vốn hoá CSC nhỏ hơn 1000 tỷ mà lợi nhuận Ecogarden cũng tầm 1000 tỷ rồi. Lại thêm các quỹ đất và dự án gối đầu ở Ngũ Hồ, Long An, Thanh Hoá, Thái bình. Không biết giá mua nào hợp lý và câmd dài 2 3 năm có được không

Cả 2 DN này đều có yếu tố lãnh đạo mình đánh giá cao vì mình biết tiểu sử của cả 2 LĐ 2 DN này. Bạn tư vấn giúp mình 2 có này được không?

2 Likes

Em hỏi bác 1 câu là tại sao bác phải khổ sở với mấy con hàng nhiều năm thế ạ
Riêng BDS em có 1 con trong năm nay thôi nó tăng trưởng ăn bằng lần luôn
Bác chơi ko khi nào chạy em giơi thiệu cho
Em bán mã này cho khách em NAV trên 10 tỉ mới chơi đc
Mà chưa chạy nên em ko nói
Còn bây giờ bác có tiền bác nhao vào VCI vs DGW cho em, có khi gỡ được phân nào cho nhanh
Em tư vấn đầu tư là để cho các bác có maxvalue tài sản của mình, chứ không xui các bác múc 1 cổ để 5-10 năm
Nếu thế game đấy với em quá dễ luôn.
Còn 2 mã trên e nói luôn nhé bác bán hết đi giữ 1 mình CTR thôi, sắp tới có ăn lớn đáy ạ
Hôm thứ 6 là phiên breank rồi
Nếu bác nắm giữ trước đấy thì tốt không thì bán CSC di mua CTR thôi bác nhé
Bác tin em thì allin CTR là lý gỡ ngay. Xong câu chuyện lại chạy về CSC sau :))
CSC chưa có gì đâu bác

5 Likes

Có tiền 4 tỷ mà vào mã đó cũng lạ thiệt. Tui mua VIX thì thấy có các yếu tố như này bác ạ: Lãi lớn vì là công ty môi giới đang làm ăn tốt, đặc biệt nó ở HN mà HN thì có nhưng khách hàng cực khủng mình không thể dự đoán được, cái này thì do nhạy cảm chính trị thôi không có sách vở nào nói được. Tây tụi nó mua vào 4 triệu, có thể là tây Ninh nhưng vẫn có xác suất cao là Tây thật he he Với lại tui nghĩ dù gì thì đến đại hội cổ đông cuối tháng này phải mở bát chia phần, cũng chưa lỗ bao nhiêu mới khoảng mấy chục triệu he he. Tui thì đoán tụi lãnh đạo VIX tham quá, chơi xấu trên đầu cổ đông nhưng không ngờ bị tụi nước ngoài nó dội cho phát đứng hình luôn.

1 Likes

Bác nầy làm tui nhớ khi mới chơi cách đây vài tháng cứ lo coi VNM/SAB/VCB trong khi đó cơ hội đầy ngoài kia :slight_smile:

1 Likes