VCI - Siêu cổ phiếu thứ 2

Hình như ông @TheOptimus là thành viên sáng lập bên Group VGT đấy bác Lộc à :grin:

1 Likes

A bảo này, em tìm xem phim WallStreet : Money Never Sleeps ý
Đừng bao giờ để tiền năm yên. Em bán rút đi làm gì trong thời ki này
Thà em allin vào VCI cho a đến cuối năm xem em nhân bao nhiêu lần tài khoản nhé :slight_smile:

4 Likes

Vâng e cũng ko rõ bác ạ, tại VGT trước em có chơi, nhưng hiện tại em cho vào danh mục theo dõi chứ ko tham chiến,
Chứ tren sàn nhiều mã mà, dễ chơi ko ý. VGT khó đánh lắm

4 Likes

Vâng. Em bán rút đi để vào 1,2 mã Anh nói mà Anh :smiley:

Ok cụ, em cũng mới bán giá 19.X, Pic VGT em tham gia khi mới tham gia diễn đàn, giờ vẫn vào chém với các cụ bên đấy :star_struck:

1 Likes

Quan điểm đầu tư của em là mỗi cổ phiếu có thời của nó.
Mình hơn người khác là mình nhìn được xu thế, nhìn được xu hướng mà đón đầu thôi
Nên em ko chê bai ai cả, ai cũng có cái hay của họ
Rồi sẽ đến thời của những cổ phiếu khác.
Cơ bản anh em biết thời thế, biết tiến lui, biết đung sai và tôn trọng nhau.
Chư không phải kiểu ngườ ta vào nói thì bỉ bôi chê ng ta ko biết gì, e ko làm thế.
Biết đâu được, 2,3 năm nữa đến lúc sóng bds lên em lại mở topic Siêu cổ phiếu thư n NHA, SGR đúng ko ạ ?
Nhưng em ghét ở đây là gì, là ghét cái xấu, cái nói ko đúng bản chất, che dấu để anh em đu đỉnh những cái chưa đến thời. Anh e lại mắc đỉnh trong khi chúng nó rút tiền ra đi chơi cp khác, thế là ko fair ko xanh chín
Em ah, tiền em em chơi, ai nghe thi nghe ko nghe thi thôi. Nhưng e bao tăng trưởng luôn, mà tăng trưởng nhanh chư ko phải chậm
Em ko hô hào kiểu nhân 10 100 lần tk
Nhưng mỗi lần em đánh là em tất tay ăn 30-50% tổng tài sản
Thì các bác nghĩ xem ai nhanh hơn ai ạ ?
Quan trọng là mình phải nhìn đúng xu hướng, phải rõ ràng minh bạch
Đúng không các bác ?
Các bác cứ trải đời trên sàn đi rồi sẽ hiểu, cảm giác tài khoản mình lúc nào cũng tăng 1,2% lâu lâu tràn 1 phát nó thích hơn với kiểu tăng âm âm xong giảm xóc óc, mệt mỏi lắm ạ
Em còn bao việc phải làm nhiều nơi phải đi, nhiều thứ phải chơi, ngồi canh cổ mãi làm sao mà phục vụ các bác dược ạ

10 Likes

ah tớ k rủ cậu mua VGT :grin: Hôm trước tớ nói rồi chứ nhỉ, vì tớ cũng xuống tàu ga 19,1
Tớ chỉ kể chuyện topic VGT mọi người dù cổ lên hay xuống vẫn nói chuyện rất vui vẻ chứ k cãi cọ nhau.

2 Likes

Ah vâng, e nhắc thế thôi chứ e xanh chín mà, có cãi cọ gì đâu
Sau vụ với con cá mập em cũng vui vẻ, lâu lầu vào thả tim cho em nó phát triển thôi :))
Đây là em tiện chuyện e mới nhớ ra thì nhăc đên bác thôi, bác xem topic em chả nói xấu ai cái gì tu đầu đến cuối bác nhé

3 Likes

Chuẩn cậu ạ! topic rôm rả quá! Cứ vui vẻ như này cho đời nó tươi!

Đấy bác vào xem em tư vấn di, bác là người biết em chửi nhau với con cá kia thế nào
Bác khác qan nói 1 câu em tư vấn ổn chứ ạ ?
Em ko cháp em nó, ko trách nó luôn, vì chắc nó trẻ còn thiếu hiểu biết, sau này nó sẽ hiểu, đánh mây cố phiếu rác đó làm gì mệt người
Em tư vấn toàn dạng hàng hiệu đắt sắt ra miếng anh em ai cũng lãi thì topic chả vui
Bác đọc tư đàu đến cuối xem có bác nào than lỗ vì em tư vấn chưa ?
Mà toan 1 tháng 1 mã thôi, nhẹ nhang 30-50% ăn thế thôi
Đu trần 1000 phiên làm gì rồi lại bán nhà hả bác

2 Likes

Oh, DGW lại trần kia :))
Mà tên em cũng có chạy trên bảng thông báo thả tim kia :))
He he
Chúc mừng cổ đông của VCI và DGW nhe :))

9 Likes

Đâu, DGW mới 124 thôi, có tím đâu bác?

1 Likes

=)) E nhầm. khổ, dao này hoa mắt e để bảng giao dịch cái cp trên DGW nó tím đâm ra bị nhìn nhầm
Nhưng ae nào theo em từ hôm qua đến giờ cũng không còn gì phải ân hận nữa chứ ạ :))

4 Likes

Bác lại làm em mừng hụt, tưởng bảng điện em lag :joy:

Hqua bác mua được nhiều ko :))
Khổ thôi bác lo việc đi, e bảo rồi cứ vào hóng làm gì. Cuôi năm mở bảng ra. Khi nào em về HT chơi em alo bác đón e nhé

3 Likes

OK bác! Hết dịch kiểu gì em cũng ra HN diện kiến bác với cụ @TheOptimus, kiếm bữa bia hơi :heart_eyes:

1 Likes

Vâng, nếu có dịp ra thì các bác cứ gọi, em cũng có cái quán nho nhỏ về ăn uống, mời các bác qua thử ạ :))

7 Likes

Em xin góp chút sức với bác

OK cụ ơi. số kèo đã set trên đây đủ ae ăn chơi quanh năm rồi =)) mọi người đừng có xìu đấy nhé.

Cảm ơn bác, nhưng hết phiên rồi bác donate em ko biêt phải tư vấn gì cho bác dây
Thôi thì bác có gì cần hỏi nhắn em nhé
Em sẽ trả lời hết sưc mình
Còn sang thứ 2 có mã nào đẹp em tặng bác 1 mã làm qua tri ân ạ

2 Likes