VCI - Siêu cổ phiếu thứ 2

Em cũng chung nhận định đó với anh a :))

2 Likes

Dạ em cám ơn. Vậy em chờ tin của anh xem thế nào ạ.

Tất nhiên rồi ra bctc quý 2
Nguyên khoản tự doanh của VCI em nhẩm sơ sơ tăng hơn 1000k tỉ rồi chỗ tài sản bán đc tính từ 31/3 đến nay .
Thêm nữa VCI là chia 1:1 thêm lịch sử ban lãnh đạo tốt.
Thêm các quỹ muốn sở hữu VCI nữa.
Em nghĩ VCI sẽ chốt mảng tự doanh ở mấy cổ như VPB HPG sau tháng 7 này khi mấy a này hết dư địa tăng.
Vpb sau vụ FE thì hết dư địa tăng rồi.
Hpg sau bctc quý 2 thì lực mua sẽ giảm thêm giá sắt giảm nữa, và bắt đầu mùa mưa và đông các cty xây dựng ko nhập hàng nữa.

Các mã đã bán có HDG VHC e tin là cho đi 2 mã này rồi POW thì e nghĩ đi nốt
Có giữ thì giữ TCB , MBB , MHC , MSN , IDP , LPB nguyên đám này lãi lớn hơn 800 tỉ rồi

4 Likes

Mày về mẹ việt nam làm chứng khoán với a đi, ở nhật làm đéo gì, dịch bệnh ra
Người như mày a lại muốn thu nhận để dậy nghe này
A chỉ thích mấy thằng chăm chỉ có tâm thôi

5 Likes

Nhưng e phải ở đây chờ hết dịch mới về đc. E ôm 1 đống vốn của ae bên này đây a. Hjxhjx

Người như mày mà biết dậy thì chuyện thành công trong tầm tay.
A nói chuyện qua mà thấy mày hiểu vè cơ bản như thế là qua tốt rồi
Chịu khó đọc học
Ngày xưa a đọc nhiều lắm đấy
Giờ thành phản xạ luôn nhìn qua biết no tnao

1 Likes

Làm bên Nhật này khổ nhất là ko được họ tôn trọng. Với ae sang đây kiếm đồng vốn vì tiền. Họ toàn muốn xây nhà rồi lấy vk hjx. E nghe xong hỏi tất cả 1 câu “ vậy tính về VN làm cu li cả đời à “ e muốn mng tốt hơn và biết cách kiếm tiền từ chính đồng tiền mà họ phải bỏ mồ hôi ra kiếm.

1 Likes

Về mẹ Vn làm môi giới đi, a thấy mày đọc nhiều. Cái mày thiếu là thực tế và những góc khuất thôi
Mới cả từ lúc a bảo mày bớt mang mấy cái kiến thức ối zời ơi ra nói nhảm đi ý thấy mày thay đổi hẳn thì tốc độ thay đổi va biêt tieps thu của may nahnh mà

5 Likes

Cho tôi hỏi chút, làm môi giới thì cần kĩ năng, bằng cấp gì bác nhỉ ?

Ngày xưa hồi anh đi làm cái nhà máy thức ăn chăn nuôi cho bên Hòa Phát anh lạ gì bọn nhật
Làm việc với Hàn vs Nhật mãi a biết chúng nó tnao ma
Ở vn cỡ như mày mà sợ thiếu việc mới lạ ?

1 Likes

Với tôi nhé :slight_smile:
Làm moi giới cần trung thực, cầu tiến, không tham lam, biêt đọc biêt viết, thế là đủ rồi

5 Likes

E thích làm cái gì sáng tạo ý. Mà trả bh có cơ hội . Sang năm e chắc chắn về rồi.
Với tốc độ tăng trưởng VN thì tầm 3 năm nữa thì tỉ giá VND sẽ tăng lúc đó có ở nhật cũng trả đc mấy. Về VN thì cơ hội rất nhiều

Mày người HN hả em, về mẹ đây mà làm chủ, thích làm môi giới a dậy cho. A thấy mày có tiềm năng, mà có duyên ae làm với nhau

3 Likes

Cụ chủ tuyển người à? Nếu tuyển đệ tử cho tui theo chân điếu đóm với nha. Cám ơn cụ trước

1 Likes

E ở Hoà Bình cơ. Sống thì bố mẹ quá nghiêm khắc nên lúc còn trong vòng tay bố mẹ , thực sự e ko làm đc 1 cái gì luôn. Qua nhật thì xa bố mẹ mà xã hội bên này nó bơ người thực sự. Nên cũng thấy tự do và làm nhiều việc mình muốn dễ hơn. E giấu gđ đtu ck đó @@ . Bme cứ nói ở nhật làm mà kiếm tiền e cứ ậm ừ thôi hjx.

1 Likes

Không em tuyển người đâu, bác ở HCM mà ? em ở HN làm sao làm dc ?

1 Likes

Thì tui bán nhà ra HN mua nhà ngoài đó. Mà tui sống Saigon quen rồi, tạng tui sống HN hem phù hợp, nghĩ sao nói vậy. Yêu Saigon quá hem có đi đâu hết hi hi

1 Likes

E vẫn chưa có ng yêu luôn )) . Thích độc thân hơn . Nhiều lúc muốn có nhưng thấy nó chưa cần thiết. Sợ mình lại giống bme lắm.

Mày thuộc dạng thanh niên giỏi đấy nhưng chỉ cần bỏ cái tính mới gặp nhau mang kiến thức trên trời ra khoe với anh đi là được :))
Chả hiểu bố mẹ mày nghĩ gì, làm như mày ở tuổi đấy còn muốn gì nữa
Thua

2 Likes

E có khoe ak )). E thích ai e mới khoe thôi . Gặp ng ko hợp cạ chắc e cứ ngồi cười thôi