VGC - Game thoái vốn trong cơn khô hạn!

Mở bát mới cho anh em cùng thảo luận.

Xin chào anh em,

Bởi vì sự đam mê với nhóm ngành BĐS CN và câu chuyện của mỗi cổ phiếu. Louis xin lập topic VGC để cùng anh em đồng hành và tìm kiếm cơ hội sinh lời.

Riêng VGC nếu anh em nào tìm hiểu thì cũng biến được một phần gốc rễ của VGC. Với truyền thống chung gia đình với dòng họ GEX thì có thể hiệu được độ “rét” mà VGC mang lại.

Giai đoạn vừa rồi, VGC chịu chung số phận điều chỉnh cùng sự dập dìu chung của VNINDEX, những vấn đề từ việc cung cổ phiếu của khối ngoại bung ra thị trường dẫn đến nhịp điều chỉnh mạnh.

Tuy nhiên, với câu chuyện thoái vốn từ Bộ Xây dựng và những yếu tố nội tại của VGC. Mình đánh giá VGC vẫn có sức hút trong ngắn hạn với khá nhiều câu chuyện để kể.

Hy vọng được nhiều anh em đón nhận vào đồng hành cùng xây dựng topic.

1 Likes

Cơ cấu cổ đông lớn của VGC. Cục 38.6% của Bộ Xây dựng dự kiến sẽ được thoái trong năm 2023.
→ Đây là sự kỳ vọng anh em nhé.

1 Likes

Định giá của VGC sau khi kết thúc phiên 05.01.2023

3 Likes

50k là giá hợp lý

2 Likes

Thoái từ 22-25 cơ mà bác. Thông tin thoái hết trong 2023 ở đâu?

1 Likes

VGC rất tốt nên NĐT rất có thể bị giật mình khi cùng nhau lên chuyến tàu Tết chậm vừa rời ga đã phải quay về
:zipper_mouth_face:

tết ko chạy thì ra tết chạy, lo chi :smiley:

1 Likes

Thông tin đã nêu ở đầu topic. Ngoài ra mình cũng đã đính kèm quyết định của TT cho các bác đọc tham khảo mà các bác không đọc còn đi hỏi khóe.

1 Likes

Có thời gian mình sẽ update thêm các thông tin về dự án, những mảng VGC đang kinh doanh để các bác có góc nhìn tổng thể về FA doanh nghiệp.

3 Likes

PHR của bác dạo này sao rồi??

1 Likes

Vẫn ổn bác nhé. Vẫn Trading trên hàng có sẵn để tối ưu giá vốn.

VGC thì siêu ngon, nhưng đợi a Tuấn nuốt nốt cục thoái vốn với giải quyết xong nốt tráii phiếu mới có sóng lại

Chào các bác, chúng ta lại quay lại với VGC :slight_smile:

Khoảng 33.x vào hàng ổn chứ bác?

1 Likes

múc cất nóc tủ

VGC trở lại đường đua anh em nhỉ

VGC hội tụ rất nhiều yếu tố:

1. Core kinh doanh mảng kính, VLXD ưu tiên mở rộng doanh thu khi các đối thủ từ bỏ cuộc chơi.
  2. Core BĐS KCN nguồn cung mạnh trong bối cảnh nguồn cung sẽ hẹp dần trong 2-3 năm tới.
  3. NOXH được ôm trọn 50.000 căn → NOXH thực tế là core tạo dòng tiền, chứ không phải ưu tiên lợi nhuận.
1 Likes