VIX - Làm gì với khối thặng dư gần 5000 tỷ tiền mặt

VIX hiện nay thặng dư cổ phần cả 5000 tỷ tiền mặt , giờ tiên mặt hiếm thế này thì VIX lại là vua khi giá các cổ phiếu đã chia 5 xẻ 7, về giá rất rẻ sau đợt suy giảm kinh hoàng của Vnindex vừa qua

Tự doanh của các công ty chứng khoán có lưu lượng tiền mặt lớn sẽ mua được lượng cổ phiếu giá rẻ, và lãi mạnh khi thị trường hồi phục. VIX là công ty chứng khoán duy nhất đang có lượng tiền mặt dồi dào.

Vốn điều lệ có 5800 tỷ trong khi tiền mặt gần bằng vốn điều lệ, chưa kể các giá trị danh mục cổ phiếu đang nắm thì cộng Bookvalue cũng gấp nhiều lần hiện nay rồi.

VIX - thời điểm bứt phá đã đến.

MP .

13 Likes

chờ DPG với nhé 9x

2 Likes

Vâng anh👍

2 Likes

Tiền mặt nhiều thì Ok rồi MP nhé.

2 Likes

Lên lại 15

3 Likes

Vốn VIX 6000 mà tiền 5000 thì xem có công ty chứng khoán nào trên sàn được như VIX

3 Likes

Chờ MP đã lâu. Lên tàu thôi

1 Likes

Sóng này lớn

4 Likes

1 Likes

Có biết bên nào ôm hết 135tr cp của ông Tuấn ko nhễ

vix, tch toàn vua tiền mặt. VIX thì 5000 tỷ, tch 7800 tỷ gửi bank cặp đôi cùng tiến

1 Likes

em có phải minh phương trên F318+1 không?

2 Likes

Bác @MinhPhuong lên bài rồi, VIX hy vọng bay rồi

1 Likes

Các cổ phiếu chứng khoán đã lên tầm giá mới. Vượt mệnh và gần 2x cả rồi.

5000 tỷ tiến mặt của VIX tuần sau tha hồ bắt dao rơi bác nhỉ

Các bác đọc ở đâu ra 5000 tỷ tiền mặt

Bác nói cũng phải nghĩ chứ,đợt đấy bác xem có con nào là ko chia ko thế :))

1 Likes

năm vừa rồi phát hành thành công gần 300 triệu cổ giá 15 thu về hơn 4000 tỷ + 700 tỷ lãi sau thuế 2021 → 5000 tỷ tiền mặt .

" Vốn điều lệ VIX tăng gấp đôi lên 5.492 tỷ đồng. Tổng số tiền 4.119 tỷ đồng huy động được từ đợt chào bán vừa rồi dùng để bổ sung nguồn vốn kinh doanh, nâng cao năng lực đầu tư tự doanh và năng lực cho vay giao dịch ký quỹ chứng khoán."

2 Likes

Tôi đọc BCTC chỉ thấy hơn 2k tỷ gửi bank thôi nhỉ, có chỗ nào ghi 5k tỷ đâu nhỉ. TCH, VIX đúng là vua tiền mặt thật

2000 tỷ gửi bank , 3000 tỷ cổ phiếu giải ngân VN-Index vùng đáy khi cổ phiếu toàn chiết khấu giảm mấy lần thì …:smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes