VIX - Làm gì với khối thặng dư gần 5000 tỷ tiền mặt

VIX thu về 4100 tỷ lúc thị trường đỉnh điểm và vua tiền mặt khi thị trường về đáy .

Mọi người đừng quên 9 tháng đầu 2022 khó khăn vậy mà VIX vẫn lãi 400 tỷ sau thuế nhé :slightly_smiling_face:

1 Likes

Gex sao rồi MP

1 Likes

bác lấy tấm hih thốt nốt đâu chỉ em với được không

Cảm ơn Minh Phương đã thông tin. Nhưng có thể cho hỏi là ngon vậy tại sao anh Tuấn bán VIX? Giữ lại có phải tốt hơn ko?

Ý kiến cá nhân mình thôi nhé

Trong ck mọi thứ thực mà không thực , thấy vậy mà không phải vậy, hư hư ảo ảo . Vậy mới là ck . Và khi nào cổ phiếu thấy dòng tiền vào khỏe ,vào mạnh và CE mạnh thì chúng ta vào

Như DIG CEO lý giải tại sao sức hấp dẫn về cp là có thật đấy bác

Tất nhiên yếu tố cơ bản cũng đặt lên hàng đầu , VIX giá an toàn dưới mệnh giá là múc rủi ro bằng 0 rồi bác, mua thoải mái

Tuần sau VIX sẽ sớm vượt mệnh

5 Likes

Thank Minh Phương.

1 Likes

Nay lại CE hả

1 Likes

tàu chuẩn bị lăn bánh :slightly_smiling_face:

2 Likes

CE thôi

Các mã x2 hết rồi giờ đến lượt vix

1 Likes

Minh Phương mất uy tín vụ GEX nên giờ hô anh em cũng rén

1 Likes

con này lèo tèo thật

1 Likes

Nó đánh phũ lên shock cũng nên

1 Likes

MP hỏi thật giai đoạn vừa qua thị trường giảm như vậy thì CP nào không giảm hả bác. Cùng chung rủi ro hệ thống.
Còn bây giờ lúc VNINDEX hồi phục thì nếu nó tăng mạnh cũng xin bác đừng vào khen MP nữa . Quả thật là không dám nhận.
VIX mọi người tùy tâm nhé , những gì phân tích thì MP cũng nói rồi. Mua hay không mọi người đánh giá xem nó rẻ hay đắt ở giá này rồi ra quyết định.

Chân thành cảm ơn . :purple_heart:

8 Likes

đã lên tàu, có tin tức gì mong MP cập nhật
cho anh em biết với, tks

1 Likes

Có thông tin mới MP sẽ báo cho mọi người.

2 Likes

Đúng rồi. Vĩ mô xấu cp tốt đi hết. Minh Phương có biết VIX sắp tới có thay đổi j về mặt cơ bản ko? Tăng cường fintech? Thấy nhân sự bên VIX hiện tại hơi ít tỷ lệ là dân công nghệ.

1 Likes

ổn định chỗ ngồi và Tinh thần ngồi tàu cao tốc cho MP nhé :purple_heart: Good luck !

3 Likes

Chần chừ làm mua cao quá thế này tuần sau sóng chứng bốc đầu thì VIX ce chắc cú

1 Likes

Chúc các anh cuối tuần vui . :))

2 Likes