VIX - Làm gì với khối thặng dư gần 5000 tỷ tiền mặt

Tuần sau nhặt nốt

1 Likes

GHIM hết đê.
Tuần sau NaK tui tham gia topic nỳ nhé!

7 Likes

MP đỉnh;

sao chưa thông báo ai mua lại VIX nhỉ các bác , gần 24% chia nhỏ ra thì cũng phải dc 4 ông cổ đông lớn

1 Likes

Theo Dig lam 8 cây @MinhPhuong nhỉ

Ha ha tiền mặt thực tế là 2000 tỷ nhưng là những khoản gửi kỳ hạn ngắn thôi. Tớ có 2 thắc mắc ad giải đáp giúp

1. Nếu vĩ tốt vậy sao cả nhà Tuấn mượt bán thoái vốn dứt khoát
1 Likes
  1. Hơn 70% doanh thu của vix đến từ mảng tự doanh mà giá cp giảm so với đầu năm( danh sách thự doanh vix xem bctc có kiểm toán) và hơn 2.5k tỷ trái phiếu liệu cuối năm lợi nhuận sẽ khủng ko?

1 Likes

Ae kéo thử đồ thị từ đầu năm đến giờ: gex, idc, vgc, ijc… tăng khủng ko và tự doanh trên chính cp của mình cũng căng nhỉ, anh mượt ko đơn giản đâu kaka

1 Likes

Trên này được cái hay là ae để hô hào cp toàn khen tốt khen đẹp long lanh còn đầy rủi ro thì ae lấp liếm ha ha

2 Likes

Ha ha ae biết q2 q3 vừa rồi bctc của vix vẫn ổn nhờ cái gì ko?? :joy: sao shs cũng 70% ln đến từ tự doanh mà nó lỗ toang vậy?
Có kiểm toán cái khác bọt liền ha ha

Kiểm toán là kiểm đếm tại thời điểm công ty kiểm toán làm việc với doanh nghiệp đó( mang tính thời điểm) nên tiền mặt đột biến tăng khủng và kỳ hạn gửi ngắn ko có nhiều ý nghĩa? Ví dụ tớ đi Hàn Quốc cần chứng minh tài sản mà trong ngân hàng hiện tại ko có tiền hay sổ tiết kiệm thì tớ sẽ làm gì??

Chỉ tin cậy khi khoản tiền này tích luỹ trong nhiều năm, và kỳ hạn gửi dài :slight_smile:

2 Likes

Đây là lý do vì sao shs nó lỗ khủng vì trích lập dự phòng kaka, nó ko có 1 cp fen và được “ lái” y bọn ps kéo đạp trụ

1 Likes

E Minh Phương này lịch sử hô GEX, VIX cũng cây thông mấy lần rồi. Tỉnh còn ăn dc chứ bùi tai mà quất theo là cẩn thận lịch sử tái hiện

3 Likes

ai cũng chê cổ phiếu , lúc giá rẻ thì lại chê ??? lúc lên cao thì lại khen ???

5 Likes

vâng, Với thị trường sụt giảm giai đoạn vừa qua, thì MP đếm có 99 % cổ phiếu trên sàn niêm yết có mô hình cây thông bác ạ. Chỉ có 1% chắc cp của nhà các bác tất :purple_heart: Nhà các bác quá giỏi

2 Likes

Mọi người trong topic làm ơn tự mua bán cổ phiếu dùm nhé.
Giá thấy rẻ thì mình mua, cảm thấy đắt thì đừng mua.

Hôm MP lập topic này giá VIX đang 7.x chỉ vì thấy quá rẻ .Còn lúc nào giá lên cao thì MP bán.

Cho nên động đến miếng cơm của ai rồi vào chọc ngoáy thì MP khỏi comment nhé

6 Likes

đó gọi là fomo. Và nhà đầu tư thường chết vì thế.Những nhà đầu tư còn non kinh nghiệm Lúc rẻ thì mang đủ chứng cứ để chê. Còn lúc lên cao thì lại thấy mọi thứ màu hồng, lại thấy ngon.

Còn nếu không phải trường hợp này thì có lẽ là vì Mất hàng nên cay cú, hoặc bán đúng đáy

3 Likes

SHS lỗ còn giá gần 10,trong khi VIX lãi như VND SSI HCM CTS . thậm chí hơn, thì giá lại có 8 ngàn. Đó là sự vố lý của thị trường đấy.

2 Likes