VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

Lãi suất tăng thì có nhưng bơm chỉ có bơm cho sản xuất trọng yếu không báo nào nói bơm cho toàn dân, bơm cho mọi nhà . Từ bây giờ cho tới hết năm 2023 .

dám cá với tao nó k về 10 có dòng họ mày bị xe cán chết k ?
chim lợn shoppe chán vc

Nghĩa là nó triển khai quấn chiếu đến hết 2028 sẽ hoàn thành hạ tầng kỹ thuật điện đường trường trạm full. Làm phân khu nào xong bán phân khu đó, còn tiến độ chậm là do dòng vốn hiện lại bị siết do bank muốn vay k dc, huy động vốn cổ đông chậm, trong khi giải phóng mặt bằng giá lại tăng

1 Likes

Hld hồi đó 3x, c69 giá có 6-7. Sao??? Hld đã bao giờ x TK chưa??? C69 THÌ X TK RỒI NHÉ. HLD HÀNG LỞM CÓ MẤY THẰNG LÁI LỢN CHỨ LÀM ĂN CŨNG THƯỜNG, QUỸ ĐẤT BẰNG CÁI TĂM MÀ HIỆU SUẤT LÀM ĂN THƯỜNG.

Nếu là cổ đông DIC, có nghiên cứu thì trả lời để tôi học. Còn không phải thì thôi. Nói mấy điều vô nghĩa là gì mất thời gian vậy Anh. Thanks.

Sủa từ đêm tới sáng k chán ak, thử lập píc phân tích ngành ông cho rằng tiềm năng xem trình đến đâu. Hay chỉ cứ vào sủa xấu vs trả tốt mà k có dẫn chứng phân tích cụ thể?

Nói trắng ra luôn là dig nó không có tiền nên nó làm nhiều cách để có tiền. Còn cách nào và ra sao thì tìm hiểu xem Quyết còi thao túng cp thế nào và quay sang dig mà ngẫm.

2 Likes

Cảm ơn Bác. Tiến độ mở bán thu tiền về phân khu 1 vẫn là 2025 hả Bác?

Ừ. Thì mày khôn mày mua ACB

Cho ai vay à??? Cho dân mua ck, vàng, usd… hehe… nhiều thứ mà. Có 10 cho vay 1 có sao ko??? Đặt cọc 10 cho vay 1 vui mà.

Mày chỉ biết có bds chứ tao thì ăn nhiều cp bds x tk rồi. Tao cũng có cp ngành khác x tk. Tốt nhất về gọi cả họ mày ra mà mua hết bds của VN và cp bds VN đi xem. Thánh mõm ngàn tỉ có mua ko tao giới thiệu cho, thích bao nhiêu có bấy nhiêu. Haha…

Mày ngu lắm mày biết 2010-2018 ngân hàng bán nợ xấu cho ai ko??? Haha… bọn mày ngu lắm, ngân hàng nó luộc sạch của bọn mày.

Kinh v. từ qua đến giờ có 527 anh hùng bình luận, t thấy khéo có một nửa của mày mẹ rồi. Mục đích chỉ để hô ACB thôi đúng không? Nếu đúng thì mày phải lập một cái pic phân tích mẹ con ACB nhà mày xem nó hay chỗ nào ở chỗ nào chứ ? Đôi co nhiều lời làm cc gì loãng pic

Ko quan tâm mấy thằng như mày vì bợ dít lái lợn thì trình độ đầu tư lởm. Thế nhé. Giờ tao túc tắc mua cp ACB của tao đã. À này, tao bảo có con shs nó đang đánh sóng lớn đấy lướt lát nhỏ ăn mấy chục % cũng vui.

Trước áp lực của tỷ giá, việc bán đô cũng ko thể duy trì dc( an toàn dự trữ ngoại hối) nhnn đã hi sinh giảm bớt tăng trưởng để duy trì tỷ giá giữ các dòng vốn nn và ổn định tm, lãi suất huy động tăng, ls cấp vốn tái cấp vốn… tăng thì lãi suất cho vay trước sau gì cũng tăng là ko thể tránh khỏi. Nhiều ae rả rích từ q4 2021 đến giờ bơm tiền bơm tiền bds xx lần giá cp bds xx lần giờ chắc đã sáng nhỉ?? Phản ứng rõ nhất trên bảng điện tử giá cp giảm 3-5 lần.

Giải phóng 180ha rồi bác, xong chỗ nào làm cuốn chiếu chỗ đó. Chứ k phải là làm hết cả 300ha mới bắt đầu bán đâu. Lo tiền giải phóng hết mặt bằng để giá vốn nó nhẹ đi, thực hiện dự án được nhanh hơn thì cđt mới nhanh vượt lên chính mình.

1 Likes

Đấy, tao chỉ cho con SHS mà lướt lát kiếm cơm nhé. Giờ thì xem nó đánh đi. Còn dig ceo trước sau cũng về 10 và có thể dưới 10. Thế nhé mấy thằng ng uuuu cầm c uuu cho lái đái.

Sóng bds và chứng khoán cuồn cuộn 2021 đã qua rồi đó là thực tế ae đầu tư dài hạn thì ôm đến 2024 mới có kỳ vọng cp quay lại đỉnh cũ đừng mộng giàu sang nhanh quá mà quên đi cái khó khăn và rất khó khăn hiện tại.

4 Likes