VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

Đấy. Cái mình cần! Rất cảm ơn Bác.

Hỏi A7 xem. Cách mua của tao là mua từ 1 tháng cho tới 1 năm. Ko cờ bạc với tiền lớn nhé. Thích đánh nhanh ăn nhanh với tiền nhỏ và vừa thì tao chỉ rồi, múc SHS nhé.

1 Likes

Bao giờ ACB x TK tao mua cp khác x TK tiếp vài vòng thì tao mua ceo dig giá dưới 10 giúp mày ko tự tự nhé. Hehe…

Yên tâm đi bác, làm trong nghề mới hiểu được. 1 chủ đầu tư chỉ cần 1 dự án như long tân là đủ lên người rồi, cty môi giới cũng chỉ cần 1 đợt sóng là thành đại gia ngay!

1 Likes

A7 xuất hiện là có ngay lệnh bán ATO hơn 100k giá 32 :joy: :joy: :joy:

A7 ngáo cần

Làm cuốn chiếu từng giai đoạn này giống các làm ở Nam Minh Phương của L14 thế. Có lẽ nào

M đọc m có thấy là nộp 1294 tỷ tiền sử dụng đất chưa. Làm kè sông 794 tỷ. Tức nghĩa là sắp khởi công giai đoạn 1. Còn bán thì chắc phải đợi cầu với đường mới bán.

Tao canh mua SHS nhé xem đánh T+ nhé. Hêheeeeee… đàng hoàng nhé. 11.3 múc ăn với SHS cho chúng mày xem nhé

Lúc sốt đất sốt trứng thì hô như dc mùa, xiết nhẹ cái đi bụi, sai ko chịu nhận sai chỉ chày cối, cho đi điều hành vĩ mô thì thôi mạt vận cái đất nc này

Trong lúc huy động vốn khó khăn thì có thể cắt ra một ít bán trước, lấy tiền đặt cọc để làm mà. Giống bào NMP của A7

2 Likes

Xem tao mua SHS nhé lái lợn.

Mua thì mua đi, lại nhải nhức hết cả đầu bác ơi

Bài viết phân tích vĩ mô của thầy quá hay ạ.

Mấy loại này cứ bỏ qua thôi bác cho đỡ phải đọc làm gì nhức đầu

Giảm lợi nhuận của Ngân hàng thương mại, cổ phần là đúng. Covid cả đất nước mỗi ngày hàng trăm, ngàn DN phá sản, nợ xấu mà NH cứ báo lãi ầm ầm thì là 01 nền kinh tế cờ hó chết!

Mà thực chất là lãi cái gì, lãi ở đâu: VD Đang nợ xấu 1 tỷ, kg có 120 triệu trả lãi, thỏa thuận cho tăng hạn mức lên 500tr nữa, có tiền trả lãi, có tiền chi lót tay… thế là đôi bên báo lãi, lãi ảo.

TTCK phải là kênh huy động vốn chính cho DN, lúc phát hành Trái phiếu cả 4-5 năm trước không thấy nói gì, sau nổi hứng lên bắt bớ, bắt trả. Một thể chế kinh tế mà tự in, cho vay, xóc lọ báo lãi dù nói gì thì ngoài Đất ra khó có thể tìm nơi trú ẩn khác (Có thể là đất, cổ đất). Không biết các Bác nghĩ sao chứ tôi mà có đủ tiền mua mảnh đất tôi cũng méo mua cổ đất, chẳng qua không đủ nên thỉnh thoảng cân được tiền nhàn rỗi thì mua ít cổ để đó mà thôi. Còn đã chơi món này thì tăng hay giảm đều là cơ hội và có thể có lãi, quan trọng là mua lúc nào và bán lúc nào.

1 Likes

Chủ đầu tư nào làm dự án lớn trả vậy, hơn 300ha có phải mấy chục ha lìu tìu đâu. Quan trọng là đất nó có mốc được đâu, càng để lâu càng có giá. Thằng bán ít 1 nó mới khôn, đỉnh cao trí tuệ, tư duy nghìn tỷ

2 Likes

Đang mua 11.3 với shs. Sao???

Mua thì mua đi, ông lại nhải như đứa đàn bà ấy. Nhức đầu quá đi

Quỹ cũng lỗ vỡ mặt, nhưng dài hạn ăn tất

2 Likes