VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

Ông bốc phét còn chốt lời cắt lỗ ầm ầm, mấy cái thằng ăn dc tí nghĩ mình là siêu nhân dái to, ko thoát kịp chết sặc máu lại chê người khác chim bé. Himlam pyn chim nó bé quá húp nguyên mâm

2 Likes

nên bán đi bạn, phía trước còn xấu hơn như này nhiều

1 Likes

Làm kinh tế nó ko nhanh như bấm enter đâu. Muốn ăn nhanh thì đánh lô đề đi nhoé

6 Likes

Chim lợn rợp trời, chuẩn bị phi, mà phi xuống đất :upside_down_face:

1 Likes

Nhà chủ tịch đủ quyền quyết định rồi. Hỏi thừa quá

Thủng 32 thì sẽ xuống 28 thậm chí 25.PHT giá 15k thì giá cổ chỉ neo tầm 2x thôi

2 Likes

Fed tăng cứ tăng, ở vn vẫn phải theo luật của các cụ thôi thầy nhỉ kkk

Uk. Nếu còn nắm thì bán đi nha. Nát lắm rồi. Chứng cháo gì giờ này nữa.

3 Likes

A7 có 1 số tham khảo dc. Ko máy móc

FDI vào vn đa phần là ở khâu lắp ráp thôi, đầu vào đầu ra bằng usd thì doanh nghiệp họ tự làm rồi. Ông vn chỉ đc hưởng lương nhân công và thuế với một ít phí vận tải nội địa thôi. Nó không ngu khi không được quyền mua bán ngoại tệ mà vẫn nhảy vào làm đâu :sunglasses:

1 Likes

lô đề cũng phải nuôi dài chứ bác kk,

1 Likes

Downtrend thì hỗ trợ là để phá mà :relaxed:

đúng rồi nên nà bán đi thôi cho đỡ no nắng

1 Likes

Nó giỏi quá chuyên gia vẽ chart đọc lệnh tôi chịu thôi ông ah. @NgocLinhNguyen em nhỉ?

1 Likes

7 Likes

Các con eng éc cứ kêu đi :)) khi mà Thế giới suy thoái, Ngoại lực yếu đi mà muốn duy trì ổn định thì lại bơm nội lực lên thôi. Đó là lí do vì sao Ls mẽo lập đỉnh thì BDS cũng lập đỉnh nhưng là sau đó 2-3 năm. Như luận điểm của A7

đêm qua đến giờ tui tiếp cho mấy chai oxy perfect wash rồi, mong là ổn =))

2 Likes

Thực tế 2002-2010 đấy, có thể check lại mức lãi suất trên các trang web. Lãi suất càng tăng bds càng phi

7 Likes

Ngân hàng sẽ không thể bán dự trữ ngoại hối hoài để giữ tỷ giá, kiềm chế lạm phát…
Chọn phương án tăng lãi suất tiền gửi trong khi phải cho doanh nghiệp vay với lãi suất 2 %…
Vậy ngân hàng là chết trước do nim giãm…
Ngân hàng chết thì dù lãi suất tiền gửi có 20%, 30%… thì khi ngân hàng chết người gửi tiền cao nhất chỉ được đền bù bảo hiễm 50tr thì ai điên mà dám gửi…
Nên dân lại đi lấy tiền để đi mua tài sãn… chứ ai điên giữ tiền mặt ở nhà…

Tăng lãi suất cho vay thì doanh nghiệp chết…
Tăng lãi suất tiền gửi thì ngân hàng chết…
Chấp nhận lạm phát, Không tăng lãi suất hoặc hạ lãi suất là đôi đường thuận lợi… doanh nghiệp fdi, doanh nghiệp trong nước hưỡng lợi xuất khẩu… tạo công an việc làm, xã hội ổn định…
Chứ doanh nghiệp chết hay ngân hàng chết thì hậu quả khôn lường hơn nhiều…

Sau cùng bds sẽ hấp thụ hết lạm phát giúp xã hội ổn định giá cả các mặt hàng thiết yếu hơn…

E suy nghỉ vậy đúng không ạ ???

5 Likes