VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

Còn nếu ngoại lực yếu mà ko kích nội lực thì dễ bất ổn chính trị lắm. Lúc đó là mất tất cả

Cái nịt cũng đéo còn

Ko thể bán cạn đc ngoại hối, bán về 3-5-7 tuần nhập khẩu là rối ren, dân họ đi trú ẩn hết

9 Likes

Bây giờ Cp họ dừng bán đô nhưng lại tăng ls để hút tiền về ổn định tỷ giá thì ảnh hưởng như nào thầy?

Ko tăng đc lãi suất nhiều đâu

7 Likes

chuyển mình từ cổ đông sang chim rồi đấy, giọng trách móc a7 rồi đấy, chuẩn bị thày thành thằng rồi đấy, haiz

1 Likes

Giá bds tăng giảm theo mặt bằng lãi suất lạm phát cao ls cao bds đi vào lòng đất cái đó ai đầu tư bds cũng biết, ko có tiền bơm bds lấy đâu ra sóng??? 2010 đạt đỉnh bds vỡ bong bóng 2011 2012 giá bds giảm 30-50% từ đỉnh 2010 và 1 mớ đại giá chết sặc để lại cục nợ xấu khổng lồ

Thay ke hoạch mỗi năm lãi tầm 300 tỷ thôi mà cụ. Ko ngập mồm lắm

há há mà này chuyển mình hơi lâu a, chắc do mua giá tốt =))

1 Likes

Như thầy còn 1 nick Nhadautu1970 trên diễn đàn này đúng không thầy.

thấy nó kêu gào dữ dội mấy nay, thằng này từng 1 thời bưng bô 7 phan chín, bị nó lùa vào rum, úp bô cho mà

2 Likes

F31 9 thì có nick sieuquaithu, l70, ctg, cophieu1234, nhadautu1970…

1 Likes

há há đúng ttck con người như nào lộ ra nguyên hình hết a ạ =))) nghĩ ló hài

1 Likes

1 Likes

lợi nhuận cao thì chấp nhận rủi ro lớn. Mày nói đi nói lại 3 cái lăng nhăng đến mệt. Tình hình đang đầu tư mã nào rồi?

Bác thiếu cái đoạn kinh tế VN khó khăn, CP bơm kích thích nền kinh tế (BĐS nóng cấp độ 1) sau đó mới xảy ra làm phát, dân tình lại múc tài sản. Nóng cấp độ 2 :)) các bước sẽ ko rõ ràng tường minh như thế nhưng độ nóng sẽ lại cộng hưởng. Chưa tính thập kỉ ô tô vs khan hiếm quỹ đất nhé. Kaka

Thôi kệ cn a ơi. Chim càng nhiều nhẹ thuyền sau mới bay dc

Quá chuẩn A7 ạ. Tăng lãi suất giai đoạn này thủ thuật chiết khấu điều tiết tỉ giá thôi chứ có phải lượng cung tín dụng quá nhiều đâu.

Thế có biết vì sao Mẽo khủng hoảng 2008 mà 2010 VN mới vỡ BĐS. Độ trễ 2 năm đó?

Các chú chim máy móc dựa vào tăng giảm các chỉ số ngắn hạn nhưng đâu có định lượng đc các chỉ số ấy dài hạn theo cả chu kỳ đâu. Hậu quả nhảu nhót tâm thần hết