VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

Cảm ơn A7 bổ sung kiến thức tầm nhìn

Đúng rồi bác. Vừa phải bán đô mà nguồn thu ngoại tệ lại âm. Thu ko bù nổi chi mà lại còn âm nhiwax thì chả mấy mà hết lực

1 Likes

Cứ để các cụ thử hết các phương án đi, đến lúc họ chọn phương án cuối cùng thì cũng ko ai trách dc họ, em hiểu đơn giản là vậy, chứ mấy chú tầm nhìn từ nhà ra ngõ thì có bao giờ hiểu dc những cái thâm sâu đâu

2 Likes

bác đấy à , sáng nay bác diệt được thằng lợn nào chưa :joy:

Nhậu xỉn cắm đầu

1 Likes

:joy:

DIG phải về 15k thì may ra mới có tay chơi lớn gom lại hàng, và nếu để tay to gom phải tính bằng năm nên các con giời ôm đỉnh DIG thì cứ xác định 10 năm nữa cũng chưa về bờ. Mà lúc đó khéo cũng giải tán cty rồi, nhà Thiện Tuấn nó úp bô xong nó cũng sẽ bán rẻ ts cho sân sau thôi

3 Likes

Cái rẻ ở đây e nói là giờ vốn hoá 1 tỷ đô. Chứ lúc 100k e cũng có múc đâu cũng k hô. Còn e cũng k bán vì còn kỳ vọng lớn. Ôm trọn hành trình.
Lợi nhuận năm nay hôm đhcđ thì bên chủ tịch vẫn khẳng định đạt được nên k thay đổi kế hoạch.
2 quý đầu năm đạt 10%, quý 3 book khỏang 200-300 tỷ đạt 25-30%. Còn lại book hết quý IV.
Cứ đợi thôi bác mình k tham gia điều hành công ty thì phải chấp nhận đợi.

2 Likes

giá hiện tại vùng 3x ai ôm lâu dài vẫn ổn.Chỉ tội anh em đu đỉnh 9x 12x chia 3 chia 4 tk

Sai lầm là thầy A7 hô anh em tử thủ hoặc bắt dao rơi lúc hạ từ 110 xuống 3x ấy

2 Likes

không hô ae chắc nó rời xuống 10 thanh penny rồi

1 Likes

Thầy cho em hỏi là điều gì xảy ra khi dữ trữ ngoại tệ xuống thấp, và chính phủ sẽ làm gì tiếp theo?

VN mà kìm giá bđs và bán đô thì vừa dễ thâm hụt ngân sách và khủng hoảng bđs như TQ

1 Likes

Chú em muốn thể hiện gì ở đây :)).

Hôm nay có vẻ yêu yếu cụ, theo em ko nên chửi nhiều nữa, chán!

chắc chỉ có thầy mới dám đưa ra nhận đình này thôi. Ai cũng teo hết rồi

Xanh trần lại thi nhau múc thôi. Hết thời khoe x5 x 10 nhỉ, ông nào còn nói ai dc x2 còn kém. Tk khoe có trăm tỷ, nghìn tỷ mô hết r

Tôi vẫn tự tin vào quý 4

• lợi nhuận truyền thống của ngành book vào quý này. Mà dig gần đây còn thu mạnh đc từ nhiều nguồn.
  • tháng 10 trung quốc mở lại tôi kỳ vọng ổn định lại chuỗi cung ứng và giảm giá hàng thiết yếu toàn cầu
  • cpi đợt tới của mỹ nhiều khả năng giảm mạnh, chỉ cần dầu giữ đà giảm như hiện tại. Cpi giảm rồi thì fed sẽ hãm đà tăng lãi suất.
    Giờ cứ cày tiền mà múc chứ sợ đéo gì giá này nhỉ mà phải chim lợn :laughing:
6 Likes

:rofl: :rofl:
:clap: :clap:

Còn 12 tuần nhập khẩu thôi. Xem NHNN bán tiếp bao nhiêu nữa

3 Likes