VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

Tốc độ bán hiện nay nhanh hết lắm vì q4 xấu đi nhanh

10 Likes

SBV có nhiều công cụ, đâu chỉ mỗi bán ngoại tệ.

Sóng lần này không lâu như anh em nghĩ đâu. Đã tin A7 là phải tin sâu éo nghi. Kệ mẹ chim lợn. Có một quy luật đơn giản mà bọn chim lợn nó éo hiểu đc là: Chia ba TK nó còn ko chịu đc thì nao nhân 3 chắc nó bán cmnl rồi.

1 Likes

Cũng đông không kém đhcđ là mấy nhỉ :face_with_hand_over_mouth::face_with_hand_over_mouth::face_with_hand_over_mouth:

11 Likes

vâng. Mà cho dù bán hết hay không bán hết ngoại tệ thì đồng nội tệ cũng sẽ trượt giá về dài hạn. Đất & cổ đất tốt vẫn tăng như điên, cổ lởm dính ít đất vẫn ăn x2 thầy nhỉ
:crazy_face: :crazy_face:

1 Likes

Ck lại ko thuộc về số đông

Bán cùng lắm số ngoại tệ 8 đến 9 tuần nhập khẩu là dừng rồi( tháng 8 bán thêm 3 tỷ usd rồi).
Dừng bán thì nâng lãi suất, mới nâng ls điều hành lên 1% đó. Thủ tướng yêu cầu giữ ls cho vay ko tăng khó đó? Ls đầu vào tăng mạnh thì ls đầu ra giảm dc ko?.
Tiếp đến nới lỏng tỷ giá thay vì mức 2% lên 3 hay 4%.
Hiện cp đã nâng ls và nới lỏng tỷ giá r đó.
Tuần này tăng cường bán tín phiếu ngắn hạn trên kênh thị trường mở để hút tiền.

1 Likes

Lãi suất kênh tiền tệ tăng hút tiền về thì mấy thị trường bds, ck đứng bánh. Ae đừng ảo mộng nữa năm 2023 ls sẽ tiếp tục tăng chứng khoán cuối 2023 đầu 2024 mới có sóng lại.
Cuối 2023 đầu 2024 bds ngộp sẽ ko chịu dc ls, thanh khoản kém giá sẽ giảm tầm 30% so với mốc bây giờ, ck cũng đã chạm đáy khi đó ae có tiền tha hồ mà mua rồi giàu sang.
Giờ ck chưa chạm đáy đâu, bds cũng vậy nhiều ae ôm vẫn đang gồng dc chưa giảm mạnh.

2 Likes

Giờ có tiền tạm gửi banks ẩn mình chờ thời là ổn nhất chứ mua cái gì cũng chết, bds thì nó chưa giảm, chứng khoản mở mắt trần sàn bulltrap, vàng thì biến động không lường, tiền ảo sml. Chịu gửi ngân hàng 1 năm có lp cũng ko giảm bao nhiêu nhưng ck đến đáy múc thì cơ hội giàu sang

2 Likes

Xong ôm FLC thì c7bgx chết mịa rồi còn đâu mà ăn bò nữa

Giờ múc mấy cổ phiếu của mấy cty nợ nhiều, phát hành trái phiếu nhiều thì chỉ có mang dại, dòng tiền thông minh đang tìm đến ngành, cp an toàn hoặc là những cty thực sự hưởng lợi chứ ko phải mấy thằng có quỹ đất khủng nhưng đến 2028 2030 mới gpmb xong

1 Likes

X5 từ đáy nó mới dám vào vì còn đang bận chửi, bận nghi ngờ, bận đi đánh cổ rác giá.

Gửi chú! Chim mạnh vào nhen.

1 Likes

Đúng, ko thể bán mãi đô để giữ tỷ giá. VN ko thể nằm ngoài đống xác chết được

Vậy thì theo ông thì vào con nào. Hay lại chém cho vui

event này ở khách sạn pullman vũng tàu đúng không ạ

tầm này múc đéo gì nữa

Mình nghĩ vậy, thấy trên face nên đăng lên đây

1 Likes

Nghịch lý tại Liban: Dân tự cướp tiền của mình từ ngân hàng (cafebiz.vn)
bđs chết thì tự đi cướp tiền của mình về nhé

Nói tóm lại ae chấp nhận ôm Bom 3 càng L14,CEO,DIG 5 năm sau tính. ok

1 Likes