VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

Chính A7 cũng sai lầm khi chọn lựa blđ bất tín với cổ đông.Bằng chứng là pht từ 30k xuống 15k vì sợ k ai mua .Mai mốt xuống 10k cũng nên

1 Likes

Khoe banks ồ ạt đến xin dig vay ko thèm vay vậy pht làm mẹ gì ??? Lấy 11k tỷ đó đi làm đi?? Chưa kể xem thử q4 này có book đủ doanh thu ln như cam kết ko hay lại chơi trò như q4 2021? Nhớ là dong tiền mấy năm nay âm có nghĩa là tiền toàn ra mà ko có vào??

1 Likes

Vc ông hỏi sao ko vay mà đi pht thật á :rofl:

1 Likes

Thì để vặt chứ như năm ngoái chứ hỏi gì nữa :joy: nghe bảo doanh nghiệp đầy tiền mà

1 Likes

75 triệu cổ DIG mua PHT năm ngoái sắp về nè.Hô hào lắm nhưng tiền vẫn k chịu vào vì sợ bị đống này úp bô đó :hot_face::hot_face::hot_face:

1 Likes

Vay phải trả lãi so với kêu gọi được ko mất lãi thì ô chọn cái nào. Toàn ae trong nhà có tiền ko mượn mà lại đi vay :blush:

1 Likes

vay thi chung khoan di bui roi

Vấn đề nó loãng ra. Xưa dự án đó ví dụ lợi nhuận 100 tỷ chia cho cổ đông hiện hữu ae tính 1 đồng bỏ ra lãi 10 đồng, giờ pht cổ tức cp mọi thứ nó pha loãng loẹt ra giờ cũng 100 tỷ lợi nhuận đó thay vì ae bỏ 1 đồng giờ phải bỏ 5 đồng. Chưa kể quy mô nó lớn, vốn hoá nó lớn lại ko có tổ chức quỹ uy tín nắm giữ mà thay vào đó 70k ndt nắm giữ bác xem nó đi dc bao xa? Chuẩn bị pht 100tr cp nữa là 800tr cp giả sử cuối năm dig lên 200k theo lời chủ tịch thì dig vốn hoá bao nhiêu??
800tr x200k xấp xỉ bằng Tập đoàn novoland? Thằng nvl mỗi năm lãi 3.5k tỷ còn dig này xem thử lãi nó duy trì dc mỗi năm 4k tỷ ko??

1 Likes

Lập luận có cơ sở, số liệu rõ ràng.Nửa năm đầu mới đạt lợi nhuận 10% là hơn 200 tỷ .Còn 1700 tỷ nữa chính cha con nhà Tún mõm còn kêu nặng nề áp lực thì kỳ vọng năm nay rõ ràng không còn

1 Likes

Còn giữ ko :nerd_face: trước khoe mỗi ngày có hơn trăm triệu về tk sao lúc đấy ko hô sập đê , chiều lòng cổ đông VIP như ku khó lắm, Thấy trong còm trước khi vào dig cũng dìm nó lắm nhưng nó phi ác quá tham lam lại lao vào múc mà

4 Likes

Tỷ lệ chia ra thì vẫn thế thôi, có gì đâu. Doanh nghiệp còn phát triển thì mình góp vào. Lãi so với vốn bỏ ra chứ như VNM hay VHM nó lãi nhiều đấy. Cty nó lớn mạnh lên thì vốn góp của mình cũng tăng giá trị theo chứ đợi nó đẹp rõ ràng ra cả xã hội định giá đúng rồi mới vào thì còn lãi được bao nhiêu lắm, chưa nói là lỗ

Tập trung vào vấn đề đi.Cố tình đánh trống lảng??? Blđ DIG bất tín với cổ đông.A7 hô hào ae đu đỉnh

1 Likes

Lo gì cuối năm book thêm cái định giá lại long tân hay đại phước hay khoản đầu tư vào Thiên Tân khoảng 1k tỷ nữa là hoàn thành thôi :joy:.
Nhưng thuế thì nó thích mày độn gì kệ m kaka miễn ta thu dc là ngon rồi chưa kể độn lên thì dòng tiền thực nó cũng vậy sống ảo thôi

1 Likes

Bọn này nó biết gì về WB đâu bạn. Chỉ nhăm nhăm cắn tí rồi chạy thì theo chúng nó vậy mới chắc. Nhiều thằng giảm cả đời mà ko ngộ đc ra đâu.

Thì thấy ku trước khi múc dig ceo cũng chê dìm lắm , nhưng nó phi lòng tham nổi lên ko chịu đc :nerd_face: múc cật lực mà

Nay 24/9 khởi công cầu nhơn trạch vành đai 3
Quả này đất long tân và đại phước bay vút trời , dig lại cân tiền thầy A7 nhỉ:grin::grin::+1:
Chúc thầy A7 sức khoẻ
E xem đi xem lại video của thầy và thấy kiến thức của thầy rất đúng và khác hoàn toàn với bọn mô giới chim lợn , kiến thức thực chiến của thầy và bản lĩnh của thầy thật đáng khâm phục , em là 1 nhà đầu tư nhỏ lẻ thôi cũng nắm dig từ giá 80 đến giờ , cũng sợ vãi đái ra nhưng xem video của thầy nhiều nên giờ cảm thấy bình thường , quyết theo thầy đến cùng, Dig ceo giờ k múc thì còn cái nịt

3 Likes

Đùa chứ các bác cứ đơn giản hoá vấn đề đi, cứ quan tâm cái thị giá mà quên đi tài sản của doanh nghiệp, quên đi cái phát triển của doanh nghiệp. Em là em thấy cty nhiều đất, tính ra thấy giá cổ rẻ và đặt niềm tin vào blđ thì e mua. Vậy thôi. Các chỉ số mù tịt :grin::grin::grin:

2 Likes

Ai vào tiền đợt đó mà k lỗ ??? Vấn đề là khi cổ phiếu giảm vẫn liên tục lập topic hô hào F0 vào đỡ giá cho cá mập ỉa lên đầu

1 Likes

Nói thực bác đừng buồn đầu tư mấy cty bds vốn hoá tầm 2k tỷ đổ lại mới nhanh giàu nhanh xx thôi bác ạ, trên 10k tỷ rồi bắt đầu nó chậm như hạch ko ăn thua đâu? Nhìn con hdc đó.
Nó tăng pht phrl thêm cổ tức mà tỷ lệ chia vẫn y thì bác xem lại nhé. 1 cái bánh xưa chỉ chia 5 người giờ chia cho 10 người theo bác nó có y ko?

1 Likes