VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

Mua bán do mình đừng đổ tại nữa :sunglasses: bán rồi thì tìm con khác ko có hô mà chơi , gặp thằng đồng nát theo nó con acb khỏi lo bld với hô hào

Đã bảo cụ là bọn này cứ cổ ở đáy thì còn bận chửi. Tìm 1000 lý do vì sao cho cổ xuống. Lúc tăng thì lại fomo. Đu xong lại cắt lỗ :rofl: quanh quanh thế nên 10 năm chứng trường toàn bị vặt mà đ hiểu tại sao :rofl:

3 Likes

Cái bánh có to lên ko. Hay lấy con lợn đi cho dễ nhé. 5 ô chung nhau mua con lợn 5kg. Sau thời gian nuôi lớn nó lên 100kg thì mỗi ô có 20kg. Một ông nào đó hoặc cả 5 ô ko ăn hết bán lại cho hàng xóm 1 nửa thì vẫn còn 10kg. Thức ăn với công sức tự túc xin đc, chỉ mất tiền thuốc men.

Rồi rồi, sai rồi

1 Likes

Cái 100 tỷ đó là lấy ở tương lai quy về hiện tại rồi bác ạ? Đó là giả sử 10 năm sau lấy lại vốn hoặc 1 đồng bây giờ bỏ ra tương lai tài sản nó nở ra 100 tỷ thì tui thu dc 10 đồng rồi.
Con heo đó tự nhiên có thêm 5 thằng vào ăn ké( phát hành riêng lẻ, pht) thì ln nó ko chia 5 sẻ 7 hả bác :slight_smile:

Đợt A7 nói pht thêm giá 30 nào họp đại hội trả giá về 15, ai ngờ giờ 15 thiệt

1 Likes

Giống pts các bờ dốc cơ sinh vien hay post thế :joy::joy::joy:

Tôi có nói mình ko sai đâu.??? Nhưng thấy vẫn còn những topic hô hào kiểu này hàng ngày nhưng F0 càng mua càng lỗ nên tôi mới lên tiếng

1 Likes

Em nghe A7 khoe là bán xong rồi cũng chả biết múc gì hơn cổ đất thế nên không chốt.

2 Likes

Vì A7 tin vào thiên thời tin vào ông có thể điều khiển dc nhóm 20k f0, tin vào hiệu lệnh thánh chiến chỉ cần hô phát dig ceo trần cả chục phiên
tin vào chủ tịch bảo dưới 200k chặt đầu.

1 Likes

Phát cho cổ đông chứ có phải phát cho thằng dời ơi đất hỡi ko chung vốn chung sức đâu. Ô nào muốn ăn thì phải mua của tôi với giá thị trường chứ tôi nuôi không cho ô ăn à :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

Thôi ko nói pht cho khó hiểu nhé? 75tr phrl tháng 10 này về bác có hưởng dc miếng nào ko? Nó giá 20k đó.
Giả sử 75tr cp tương đương 75tr thằng mỗi thằng 1 cp. Vậy lợi nhuận dig làm dc 100 tỷ năm 2025 có phải chia cho 75tr thằng đó ko hay chỉ chia cho bác??

Mình lớn rồi, topic này có hô hào j đâu, tự chịu trách nhiệm với quyết định của mình, sai thì sửa nhưng đừng như vậy nữa, hèn lắm, có muốn chửi a7 hay blđ dig thì chửi, xong rồi thôi, rút kinh nghiệm lần sau nhé, lải nhải nhiều nó ko hay

2 Likes

Tính 22% cổ tức vào thì 75tr này chỉ giá 15.6k. Bán giá này còn lãi gấp đôi

1 Likes

Vì vẫn còn nhiều F0 vào topic này múc cổ đất và vẫn lỗ liên tục.Có gì mà hèn ở đây???.Bld DIG bất tín,A7 hô hào cho F0 đỡ giá.Từ đầu năm đến giờ ai chả thấy ???

1 Likes

Tôi không muốn những người sau mình vẫn tin mù quáng múc theo và lỗ liên tục thì có gì sai? Có gì hèn? ông nói rõ tôi xem ?

Tôi nuôi thì tôi ăn giá gốc chứ. Nhưng mới lên đc 20kg thôi bán làm gì. Ít cũng phải 70-80kg mới bán chứ. Đợi đẹp thì mang ra chợ bán cho tự doanh, tây lông ;))). Lỗ thì lỗ cái công nuôi chứ vẫn có thịt lợn ăn :)))

:nerd_face::nerd_face::nerd_face: đạp lên nhau , chốt vào đầu nhau chả hết giờ lo cho fo

:joy::joy: nói vậy e lạy bác thích heo ăn thì bác qua múc hag đi có heo ăn chuối, gà đi bộ đó.
À hag giờ nó cũng ngang định giá rồi mình mua giá 8 chốt 16 lần 2 giá 9 để kệ nó tăng bao nhiêu thì tăng. Ko khuyến nghị ae mua mới nhé :joy: thị trường điều chỉnh ae lại thua lỗ đó

1 Likes

Thằng ỉa toác đầu nđt đó là các tay to đó,đừng đổ cho nhỏ lẻ.HL nó chốt vài ngàn tỷ nghĩ nó ngu hơn mình chắc???

1 Likes