VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

Chúc mừng bác, thật tuyệt vời. Hàng khuyến mãi thơm phức.

TTối nay chủ tịch FED phát biểu rồi tăng lãi suất tiếp để xem các quỹ ETF nó táng ai ra hứng cho biết

1 Likes

Thủ tướng: Có tiền mà không giải ngân được là có lỗi với nhân dân (cafef.vn)
Anh 7 lại chuẩn men r, bơm tiền là đây chứ đâu, bơm qua đt công thì ngang siêu nới room, cao tốc, sân bay…cả núi tiền đó ạ

Fed tăng ls lên 0.75 thì ai cũng biết rồi, nhưng vừa rồi chủ tịch fed phát biểu khá diều hâu mục đích 1 phần cũng là rung cây doạ khỉ để hàng hoá giảm mạnh cpi mỹ tháng này khả năng sẽ giảm mạnh đúng theo ý đồ của fed.

đến cái lịch chủ tịch FED phát biểu tối nay mà cũng không biết thì thôi nghỉ chơi chứng đi , chứ chơi mà chẳng biết tin tức gì rồi phán như chuyện đã xảy ra mặc dù tối nay chủ tịch FED mới phát b

Chả mấy khi được múc DIG hàng 2x, cơ hội nghìn năm có một. Nên có nhiêu lương vét múc sạch. :grinning:

Chủ tịch FED Jerome Powell tuyên bố ông và các nhà hoạch định chính sách Mỹ sẽ tiếp tục cuộc chiến nhằm kiểm soát lạm phát. “Chúng ta phải chiến thắng lạm phát. Tôi ước có một cách nào đó không đau đớn để làm điều này. Nhưng đã không có”, ông Powell phát biểu trước báo giới, trong bối cảnh FED kỳ vọng tỉ lệ lạm phát sẽ giảm xuống quanh mức 2% vào năm 2025.

FED đã tăng lãi suất cơ bản 5 lần trong năm nay, từ mức gần 0 lên mức hơn 3% như hiện nay. Các nhà hoạch định chính sách của FED cho rằng lãi suất sẽ tăng lên mức khoảng 4,4% vào cuối năm nay và 4,6% vào cuối năm sau.

lý do là vậy thôi hả? Lãi suất vay tăng thì BĐS giảm, chưa kể sắp bán 1 đống giấy thì tha hồ mà rẻ

tội nghiệp thật, mang cái phát biểu lần trước ra phost y như thật, tối nay chịu khó xem tin tức nha 9g15 tối nay, tội nghiệp chú em quá

@Mr_Phenonmenal nay họp gì này mài ơi

Ko vì tin này làm ck mỹ chao đảo tuần vừa rồi à? Sau pb rớt 1k điểm, giá dầu giảm mạnh.
Tối nay pb thì kệ bà nó tính sau? Thế tin trước đó có phải ct feb pb ko hay thằng nào??

1 Likes

Nay chỗ tôi họp xóm, chắc mỗi ông làm nửa lít

1 Likes

Ôm DIG từ tháng 1 đến giờ, chưa rơi cổ nào, chỉ mua thêm khi bị đạp sâu.

người ta tích tích chẳng ai tích giấy, đi ngược nguyên tắc thì chỉ có chết

Yên tâm. Thị trường xanh cái bọn này lại gọi là thầy ngay. Giống TCH bác Hạ. Giờ có ai chửi bới nữa đâu

Tăng nhanh vào, tăng nhanh việt nam phải thả nổi nhanh, bơm tiền cứu GDP :)) ngon

em xem có đúng chỗ chưa bác, em hỏi thật,

Ủa sao xóa vậy tui đang lót dép xem có gì hay

Gửi lộn link, ngày 28/9 sẽ phát biểu

1 Likes

cảm ơn bác nhé e cứ tưởng dời lịch không đó