VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

:joy::joy:

Thế là dại r. Lãi suất tăng bank bds chết cứ cố chống lại thiên thời là sao. Lại còn ôm cổ trong giai đoạn suy thoái nữa chứ. Đúng thằng f0

Khi thấy các dự án cầu đường đắp chiếu vài năm, cả chục năm nay. Nay thấy rục rịch làm lại là biết vốn cho đầu tư công nóng lắm rồi. Nhét tiền vào mồm bắt tụi nó phải làm, chính phủ đang nóng ruột lắm rồi. Tầm nhìn của A7 quá đỉnh.

Với việc công bố trần lãi suất thế này theo bác ngày DXY tạo đỉnh tới gần chưa ? Tù mù còn sợ , chứ rõ ràng thì lại khác rồi

1 Likes

Suy thoái ôm tiền hay gì bác?

Chờ cpi công bố xem có giảm như kỳ vọng ko bác ơi, thay vì đoán đỉnh khi nào thì chờ thôi :slight_smile: quan trọng quản trị danh mục cp mình và tăng giảm tb giá hợp lý để cp chiết khấu rẻ thì hold mới an toàn dc :slight_smile:

1 Likes

Vnindex giảm về vùng này thì cp chiết khấu khá rẻ rồi, ko margin thì giải ngân dần thôi, đến khi ai cũng khen broker hô múc xúc thì ta bán lại cho họ :slight_smile:
Ngày hôm nay mình cũng có mua 1 lượng kha khá. Gđ này trade ko ăn thua đâu aen dc 5 10 line nó đạp phát lại ói cơm, mà giảm mạnh mua tích sản hold cho mục tiêu trung và dài hạn.
Để xem nó đạp gom hàng đến đâu?

4 Likes

Ôm tiền chứ ôm gì thằng ngáo :)).
Đợi tài sản bị vất ra đường với giá rẻ mạt thì vào lụm :))

ẹc, mày sang píc khác mà hô, trên chim lợn, dưới hô . Phải chăng là lại lên tàu rồi.

vãi thật. Vẫn như kế hoạch.

2 Likes

căng Đi mua USD thuê, mua 5.000 USD được trả công 1,5-2 triệu đồng/ngày | Báo Dân trí

1 Likes

tiền bắt đầu trú vào usd

1 Likes

Họ hỏi tao trả lời mày xen vào lm gì?? Dig ceo để mày mua hold mà ăn mình nhé

Thì tao mấy mày chim lợn xuyên màn đêm nên hỏi, thì sao?

chết cái này bị bắt m ạ, nguy quá

Tao theo thuyết âm mưu, người mua là người ko bị bắt. hí hí. Đang muốn cover lại lượng hàng bán ra vừa rồi.

1 Likes

Tao nói sự thật chứ chim lợn éo gì? Dig giá 110 ceo 100 tao đã bóc trần ra rồi ae mà nghe thì đỡ chết ko?
Giờ thiếu gì cp ngon mà tự nhiên bay vào húp đống cháo loãng? Dig muốn về 120 chờ 5 nam nữa đi
Lờ 14= 480k / 80 = 6

1 Likes

Thiếu gì ngon mà mày cứ ở đây làm gì, chào.

Thầy mày giảng hay quá 2022 2023 bơm tiền cơ hội ngàn năm có 1 xx mũ nờ lần, giàu sang biệt phủ xe hơi ta vào hóng học vĩ mô của thầy vĩ đại A7 trên tầm soro, trên tầm buffet được chưa?
Ở đâu có người giỏi ở đó có ta học hỏi?
Ta đã dc học rất nhiều từ Trịnh Văn Quyết, từ Đỗ Thành Nhân, … giờ được học từ người thầy vĩ đại của hàng nghìn tỷ phú A7
hình ảnh

image

Tao lười mà, nghĩ ra mấy thuyết âm mưu cho đỡ phải tốn công đọc tài liệu, đau đầu.
Thuyết âm mưu hay dành cho mấy ông lười. :joy:

1 Likes