Vnindex 2021 - Hành trình phá đỉnh

Index cuối cùng vẫn tôn trọng trendline trung hạn, chốt chặn quan trọng của sóng lên. Giờ lại có 2 đường, cho cả phe bear và bull… Cá nhân chọn xanh.

8 Likes

998 nhé :smiley:
Quá nhanh và nguy hiểm.

4 Likes

@T.11.11.11

8 Likes

@T.11.11.11 vừa rồi bác chắc không cắt lỗ nhưng thời điểm mua của bác chắc chắn là đang lỗ. Còn nhiều người cắt lỗ hoặc đang lỗ còn nặng hơn bác nhiều. Tôi quan sát thấy chart bác viết thì tôi biết. Vấn đề là tôi cũng ủng hộ giá xanh.

Tôi thì vào hàng từ hôm qua rồi. Chắc chắn T+ thì lợi ngày hơn. Nhưng vẫn chưa vào nhiều và không dùng đòn bẩy. Đương nhiên tôi muốn mua nữa nhưng để xem tình hình thế nào đã. Sáng nay vào có chút hàng thôi đề phòng kẹp nổi khùng.

8 Likes

anh member2006 này cũng là dân TA thì phải

2 Likes

Nick này có mặt từ buổi sơ khai lập đỉnh của thị trường chứng khoán Việt Nam bác ạ :laughing: Và đúng là mình chỉ sài TA

9 Likes

Mình cũng hi vọng màu xanh :laughing:

2 Likes

thấy hay post bài nhưng hay để chart mà ít giải thích cho mọi người nên nhiều lúc em không biết đọc chart lắm , viết rõ em mới hiểu cơ

2 Likes

Có 2 kịch bản, tuần sau mới biết được theo kịch bản nhỉ các cụ.
Nhưng đáy quanh đây rồi ^^!

3 Likes

Vượt 1200 2021 có thể trừ khi dàn f0 ko bị úp bô như vừa rồi. 19.1-29.1. Chính các ông Fn ko tự tin vượt 1200 thành ra cho sập. Theo cá nhân mình, hấp dẫn thế nào ko rõ nhưng cả năm cày cục tạo niềm tin đánh sập trong vài ngày thì cũng chỉ lom dom thôi. Hoặc vượt 1200 lại sập… thà lên 1 tý lại chỉnh nhẹ còn hơn. Ở vn ko vượt và cố định đc đáy 1200 trong các tháng còn lại năm 2021 và tương lai là do nhà tạo lập đánh mất niềm tin. Cty hoạt động bình thường tự nhiên hô hào mua gấp ép tăng nóng hơn giá trị thực rồi đánh sập cả hơn giá trị thực.Thật giả lẫn lộn đều do mấy ông tạo lập mà ra thôi

3 Likes

Mai mà đỏ đầu xanh đít thì cực ngon

2 Likes

Mai vàng nhé cụ

1 Likes

nick nghe gớm . làng vũ đại ah

1 Likes

Mình cũng lượn hết vào phiên 19/1 khi có biến. Nói chung giờ này ngồi xem đợi tết và Covid thôi. TA giờ cũng bẻ trend ngắn hạn, trend trung hạn cũng bẻ đang chờ test. Cẩn thận vẫn hơn sau bao cú đảo chiều xu hướng, phân phối sóng 3 rồi.

Hiện nay mô hình dài hạn thì rất đẹp nếu thị trường tích lũy vượt ngưỡng 1200 nhưng cần tích lũy tạo mô hình thì mới ổn, lên ngay tạo cờ tăng thì cũng không tăng bền được.

Mình nghĩ từ giờ đến tết chưa có biến, chủ yếu phân hóa chọn cổ tốt thì ăn, bon chen đánh cổ làm giá, giá thấp thì dễ đi xa lắm.

1 Likes

Nói chung đã tạm phá trend trung hạn rồi, các chỉ báo còn xấu lắm, giờ này chọn FA tốt chưa lên mạnh còn hy vọng, vào mấy con ngồi vắt vẻo trên mây cũng dễ tèo. Chọn bọn nặng mông ngành Bank thì 5 ăn 5 thua. Mình nghĩ 4 ăn 6 chết khá nhạy cảm và phụ thuộc kỹ năng nên tạm cầm Cash chờ đợi.

1 Likes

:grin:

1 Likes

Gap lấp rồi, giờ nhìn đồ thị là biết tăng cực mạnh đợt tới

2 Likes

:laughing: :laughing: :laughing:

1 Likes

1111.29 hôm nay cụ @T.11.11.11 đã được giải cứu, chúc mừng con chiên ngoan đạo :blush:

1 Likes

Sao vậy bác @T.11.11.11 bác vẽ cho mấy đường Sideway như hôm trước ở đoạn này đi.

Bác được 1 điểm là quá ngoan. Chứ mình lên F319 dễ chửi nhau lắm. Nên bây giờ cầm hàng gì mình cũng không dám nói. Sợ bị trả thù :laughing:

5 Likes