VNINDEX- Biên Niên Sử Ký

, , , , , , , , ,

Liệu có tạo 2 đáy rồi tiếp tục xu hướng tăng mới hay chỉ sideway rồi giảm tiếp vậy chủ Pic

18 Likes

mình nghĩ còn phải ngóng vĩ mô xem thế nào bác ạ! Chứ không dám phán, trước mắt là hồi nhẹ

22 Likes

Hồi không?

21 Likes

đang hồi đấy ạ

18 Likes

DCM trần nhé!

20 Likes

Mua mới được không chủ Pic

17 Likes

nhìn FOMO quá nhỉ

20 Likes

đảo hàng có sẵn danh mục thôi bác ơi

21 Likes

Hồi phiên nay liệu có tiếp tục bulltrap không ạ?

20 Likes

bet kèo mai hồi nhé, sáng nay em bắt full cổ rồi

19 Likes

Thị trường phiên 04/10/2023

Chart tuần (tuy chưa đóng nến tuần) nhưng có khả năng tuần nay sẽ rút chân, vol giảm dần chứng tỏ lực bán đang suy yếu (vì ai bị call phải xử lý cũng đã xử lý rồi, kho nào vỡ cũng đã phản ánh rồi) => Kỳ vọng tuần này tạo 1 nến rút chân với vol bé hơn thì xác suất tuần tiếp theo hồi, hồi nhưng không phải bật lên kiểu hình chữ V đâu nhé!

Qua chart ngày, downtrend ngắn hạn vẫn chưa có dấu hiệu dừng lại (MA hàng họ gì nát bung hết rồi)! Phiên nay nổ lực bắt đáy vol lớn cỡ cây hôm qua thì ổn hơn, đằng này vol thấp còn bị rút nhẹ râu. Mình thì mình không quá tiêu cực nhưng cũng không quá tích cực, mắt thấy gì não bóc tách sao mình nói vậy!

bond yield 10 năm VN vẫn đang có xu hướng ngóc đầu, anh em cẩn trọng!

DXY cũng thế, áp lực tỷ giá vẫn còn đó. Hút 200k tỷ T-bill mà không đủ có thể bán USD nhé, phương bán này tiêu cực hơn vì trực tiếp rút tiền ra không có đáo hạn đáo hiếc gì cả!

=> Tôi đảo nhanh hàng sẵn trong tay thôi, giữ tỷ trọng cổ thấp. Còn các bác thích mua mới thì chọn cổ mạnh hơn thị trường mà đánh. Thị trường giảm 10% thì các bác chọn cổ giảm ít hơn 10%- càng ít càng tốt. Gợi ý: dòng cảng biển, xuất khẩu (dệt may, thủy sản), phân bón.

Quan điểm cá nhân tôi, anh em góp chút góc nhìn nhé! Cám ơn ạ!
Guten Nacht!

20 Likes

em sẵn hàng HPG, âm 8%, giờ xử trí thế nào?

18 Likes

hồi quang phản chiếu, hồi chuông cảnh tinh :slight_smile:

17 Likes

good luck to you!

18 Likes

Bản tin sáng nay nhé cả nhà!

22 Likes

GIL mua được không anh

22 Likes

Mua DPM kìa, nhu cầu ure cuối năm tăng

21 Likes

nắm giữ thì mua gom dần kỳ vọng cuối năm xuất khẩu hồi phục nhé, nhóm dệt may phản ứng khá khẻ so với TT chung. GIL bác có thể lót mua dưới nền giá 27.5-28

21 Likes

tham khảo nhé

22 Likes

chung tàu

17 Likes