VNINDEX- Biên Niên Sử Ký

, , , , , , , , ,

VGC trần nhé

19 Likes

nay KCN nổi sóng

19 Likes

Rumor LN Q3 nhóm dầu khí:

1. GAS Q3 2,802 tỷ VND (-30% QoQ, -27% YoY), 9 tháng 11,068 tỷ VND (-24% YoY).

2. BSR Q3 3,422 tỷ VND (+132% QoQ, +566% YoY), 9 tháng 6,368 tỷ VND (-53% YoY).

3. PVS Q3 166 tỷ VND (-43% QoQ, -44% VoY), 9 tháng 725 tỷ VND (+7% YoY)

4. PVD Q3 157 tỷ VND (-27% QoQ, cùng kỳ lỗ 44 tỷ), 9 tháng 432 tỷ VND.

5. PVT Q3 295 tỷ VND (-35% QoQ, -39% YoY), 9 tháng 1,050 tỷ VND (+1% YoY).

6. POW Q3 lỗ 48 tỷ VND (cùng kỳ lãi 224 tỷ), 9 tháng 881 tỷ VND (-48% YoY)

20 Likes

BSR kinh nhỉ

19 Likes

Chuẩn nhỉ

20 Likes

thế mai vào nhặt dép được không thớt

20 Likes

bô vào đầu chứ nhặt :slight_smile:

18 Likes

Mình vẫn giữ quan điểm thận trọng, nay không có cầu. Tối mình soạn nhật ký TT gửi bạn tham khảo nhé

23 Likes

hy vọng càng lớn thất vọng càng nhiều nhé

22 Likes

Nhật ký thị trường phiên 05/10/2023

Áp lực bán gia tăng vào phiên chiều, lúc này lực cầu mới gia tăng nhưng chỉ chấp nhận ở mức giá thấp. Nhóm BĐS bị bán mạnh nhất, trong đó DXG DIG CEO lăn sàn. Môt số nhóm cổ phiếu có phản ứng mạnh hơn so với thị trường BĐS KCN, một vài mã ĐTC.

Chart ngày, Index ghi nhận 1 nến giảm biên độ 1.3% tương đương gần 15 điểm, là một nỗ lực phủ nhận cây nến hồi phục trước đó. Lực bán tăng trong khi cầu đỡ yếu khiến chỉ số lao dốc => Khả năng trong những phiên tới chỉ số sẽ giảm thêm điểm để tìm vùng cân bằng => Khả năng cao quanh vùng 1080.

Vậy hành động thế nào?

• Bên cầm tiền: chớ vội mua lúc này, đừng vì chỉ báo như RSI rơi vào quá bán mà tham lam bắt đáy. Trong một xu hướng giảm thì RSI quá bán là chuyện bình thường, thường chỉ là tín hiệu đà giảm bị chậm lại thôi!

• Bên cầm hàng: giờ này mấy ông bán cũng là hơi muộn rồi, giờ không đụng tới margin là tốt nhất! Chờ vài tuần TT ổn định lại rồi gia tăng cổ phiếu sau.

Quan sát những nhóm ngành mạnh hơn thị trường nhé: BĐS KCN, xuất khẩu, cảng biển.

22 Likes

MWG mua để dành dịp cuối năm được không ạ?

19 Likes

Từ giữa năm đã nghe người người bảo từ cuối năm bán lẻ sẽ mạnh

7 Likes

Mình đánh giá MWG cuối năm nay và câu chuyện năm sau vẫn hấp dẫn- bán 20% BHX cho nhà đầu tư ngoại (GIC, Walmart,… tin đồn). Hiện tại giá giảm sâu là do KQKD mới ra không được như kỳ vọng. Hiện tại giá về vùng hỗ trợ, nhưng lực bán hiện tại vẫn khá mạnh, nếu là mình mình sẽ kê giá vùng 43-44 nhé.

20 Likes

DXG thủng rồi nhé, chờ về vùng giá quanh 15 thôi bác. Đừng cố tìm lý do vì sao nó cứ lau sàn mãi nhé, giá cổ phiếu đã phản ánh hết rồi! Có thể nhịp hồi về tham chiều hôm qua bác khoong cắt với hy vọng hồi phục thêm, nhưng cây nên nay phủ nhận hoàn toàn rồi!

20 Likes

thanks ạ :frowning:

21 Likes

DPM nói riêng và nhóm phân bón- hóa chất nhìn chung khỏe hơn thị trường (DPM cơ bản không bằng DCM nhưng định giá nhỉnh hơn vì chưa tăng nhiều như DCM)
Có thể mua tích lũy dần cho cuối năm (mua gom, không mua đuổi- chúng nó không chạy ngay đâu!) với kỳ vọng nhu cầu tăng cao khi vụ Đông Xuân bắt đầu, TQ hạn chế XK, Ấn Độ và các quốc gia khác chuẩn bị canh tác mùa vụ lúa và mía đường mới!

19 Likes

Phân thơm nhỉ

17 Likes

em theo dệt may nhá

18 Likes

Ổn!

20 Likes

Cập nhật điểm tin sáng 06/10/2023 cho mọi người nhé!

Dòng tiền: dòng tiền suy yếu do không có lực cầu

• Nhóm BĐS: áp lực bán gia tăng (NĐT chỉ mua khi chỉ số giảm sâu)
  • Nhóm dầu khí bị bán mạnh nhất, sẽ tích lũy lại và đi lên trong nhịp tiếp theo!
  • Nhóm Bank: đã giảm mạnh 2 nhịp, sẽ không gây ảnh hưởng lớn tới TT nhiều nữa!
  • Nhóm CK: tổng quan vẫn còn giữ đc xu hướng mạnh nhất sv TT chung.
  • Largecap: bị NN bán ròng khá mạnh, nhưng hỗ trợ chưa bị phá vỡ.
  • BĐS KCN: mặc dù VGC đã tím, nhưng nhìn chung là đang sideway và khó mà tăng mạnh => Có hàng thì lướt sóng chứ ko kỳ vọng tăng ngay.
    RSI tiếp tục quá bán nên đà giảm phiên nay có thể bị hãm lại, mong TT theo kịch bản tích cực :slight_smile:
20 Likes