VNINDEX- Biên Niên Sử Ký

, , , , , , , , ,

chuyển dịch dần mà, giờ xem tỷ trọng chả nói lên được gì bác

1 Likes

chuẩn bác, GIL còn nhiều tham vọng trong mảng KCN

Đối với 2 dự án KCN Đồng Tháp – Lấp Vò, và KCN Quảng Ngãi thì vẫn chưa do chưa có thông tin chắc chắn, còn đang chờ phê duyệt của UB tình, vướng tý pháp lý.

Còn đối với dự án KCN Gilimex – Vĩnh Long, ước tính giá trị dự án là 720 tỷ, dựa trên giả định chính như sau: (1) giá bán dự án 2.62 triệu VNĐ/m2 trong năm 2026, tăng trưởng 2-3%/năm, (2) sản lượng bán hàng 20 – 30 ha/năm trong giai đoạn 2026-2034 (2) tổng mức đầu tư dự án = 2,390 tỷ VNĐ, tương ứng biên lợi nhuận gộp = 55-56%.

Vị trí thì ngay trung tâm miền Tây sông nước luôn nhé!

1 Likes

image
image

1 Likes

Thớt có ôm CTG không

check tin nhắn nhé ad

1 Likes

rồi bác, thanks bác ủng hộ

1 Likes

chiến sự ghê quá ad

1 Likes

israel với iran ấy hả bác

1 Likes

rần rần lên rồi ad còn hỏi gì nữa

1 Likes

tin chính trị hả bác

Nhận định thị trường tuần

có mua thì mua trong phiên nay nhé ae, ưu tiên hàng có sẵn, mua trễ rủi ro điều chỉnh giảm càng lớn

MWG ngắn dài gì cũng oke nhé anh em!

image

1 Likes

Cập nhật thị trường thép

Thị trường thép Trung Quốc tiếp tục giảm trong hôm nay. Mâu thuẫn cung-cầu vẫn khá lớn nhưng được kỳ vọng cải thiện trước kỳ nghỉ lễ 1/5. Đáng chú ý, nhiều nước có dấu hiệu tăng cường phòng vệ thương mại với thép của Trung Quốc, trong đó có Việt Nam.

Giá HRC tại nội địa Ấn Độ tăng trở lại khi một số nhà máy lớn lên kế hoạch để bảo trì. Ngược lại, đợt giảm kéo dài của phế liệu Hàn Quốc chưa kết thúc, gia tăng sức ép lên thị trường xuất khẩu của Nhật Bản, đồng thời cũng ảnh hưởng đến Việt Nam.

Tại nội địa, thị trường ghi nhận Tisco tăng giá phế, hỗ trợ thêm cho giá phôi, nhất là khi giao dịch giá cao hơn xuất hiện. Đối với thép ống, hộp, một số nhà máy đã tăng giá lần 2 nhưng các ông lớn chưa tăng nên thị trường vẫn khá ổn định. Giá tôn cũng tương tự, trong khi áp lực lên HRC đang lớn hơn do giá kỳ hạn và nhập khẩu giảm.

1 Likes

MWG to the moon

Hằm hằm hello zusammen! Bữa giờ đen ăn lễ lặn khá sâu, hôm nay trở lại khoe mẻ

1 Likes

Sóng ngành công nghệ hả anh em?

ELC CMG

1 Likes

Một chút phân nhé anh em!

DCM

5 Likes

chất lượng đấy! dạo này sếp lặn mất tâm, không thấy lên bài gì hết vậy sếp?

2 Likes

dạo này dealine dí quá không lên đây chém gió vui vẻ với anh em thường :slight_smile:

3 Likes