Vô đề

SIP em quan sát thôi chứ vẫn chưa vào hàng , chủ đạo danh mục của em vẫn là điện với tàu, mà tàu em đang trú là tàu chở chở dầu bác ạ (VIP), 2 con vto vip đang chờ nghị định xăng dầu mới, giá cước không bị chi phối bởi con mẹ plx nữa, hiện tại nó chỉ chạy 1/2 cước thị trường. Giá container tăng gần bằng đỉnh 2021 nhưng em ngại cái điểm duy nhất của hah là tư nhân , năm nay dòng tiền giờ toàn vào doanh nghiệp nhà nước bác ạ.

1 Likes

Vào HAH vì cái này bác nạ.cước tàu container thì chỉ có HAH. Vos. Mới hưởng lợi trực tiếp thôi. Hai con của bác là tàu chở dầu.với nó bị chi phối giá cước bởi con mẹ của nó. Tất nhiên nếu có sóng nghành logistics thì hầu như con nào cũng lên cả bác ạ.con nào cũng được bác cứ dính tý logictis là lái nó túm cổ lôi lên hết.còn em đơn thuần là đánh theo chỉ số trên nên chọn HAH.

5 Likes

Giai đoạn này đa phần cổ phiếu mạnh đang trong gd nước rút, cp nền dài có hiện tượng dò đáy thủng tiếp , phân hoá cực cao rủi ro cực nhiều , đừng thấy khoai mà vác mai đi đào là vỡ mồm đấy. Tạm biệt lại ôm nồi cơm tiếp

2 Likes

@kalo nhanh nhậy thức thời theo sóng dữ ta :sweat_smile:

Sao lại bi quan thế ta . nhiều con hàng đang ở chân sóng tăng khủng . mà lại sợ hãi là sao :blush:

1 Likes

Kiếm ít con khô cho vợ con thôi :lemon: ạ. Mấy a lái thương tình thì còn có tý.không thì lại nấu cháo hành qua ngày.:grinning:

Thôi thôi . toàn thấy @kalo được các anh ý phát quà . thấy bị các anh ý cho ăn cháo hành bao giờ đâu :sweat_smile:

Có đâu. Cú rung đập atc thứ 6 tuần trước kia.cắt hai con từ lãi về huề vốn và lỗ nhẹ.sau đó thứ 2-3 gì đó nó kéo vượt đỉnh nên đó gọi là lỗ kép.:joy::joy: tôi cũng như bao người thường khác thôi chanh ạ.mỗi cú bets đều có tỷ lệ R/R. Và cách của tôi là nâng stoplos lên dần theo thời gian. Chạm stoplos tự động bán dù đúng hay sai cũng không tiếc,vì đó là nguyên tắc giao dịch. có những cú bets đạt taget.cũng có những cú dính stploss.chứ tôi đánh mà toàn ăn với toàn lãi thì có mà đánh bằng m.õ.m và đánh bằng excel.mà :lemon: chưa phím cho tôi con chân sóng nào à nha.tôi là tôi tin tưởng trình lái tàu của chanh đó.:smile:

2 Likes

Tôi ăn theo các anh ý . Làm gì có cửa nhái với cá mập :sweat_smile:

1 Likes

Hôm nào có con nào mầm non mới nhú hú tôi với nào.kiếm tý caffe.chứ cụ toàn hú khi nó Trần với dốc như đỉnh núi :mountain_snow: rồi nên hơi rén :grinning:

1 Likes

Đồng chứng nên nhớ tháng 4 2022 cú sập ko chết nhiều bằng cú bắt đáy callmz mới thảm :wink:

@kalo cứu đệ :frowning:

phải có kích hoạt bán tháo hoặc cao trào bán mới xem xét tham gia cội ạ.tiền mặt là vua. :smile:

2 Likes

Vn về bao nhiêu xem xet bác

1 Likes

Mốc 1231 nếu giữ dc thì xem xét, nếu thủng quan sát tiếp :)))

1 Likes

Cầm tiền chym lợn sướng vãi

Vẫn có lực cầu đỡ chưa có hiện tượng xanh lơ , mn vẫn có thể bình tĩnh để cơ cấu và bảo toàn nav

Vol nếu vni thanh khoản 1tỉ cổ trở lên mn nên xem xét hoạn

2 Likes

TT đẹp quá :grinning:

Cá mập đánh khó thở quá :sweat_smile: