VPH - Thời cơ đã đến 'nổi lửa lên em'

cám ơn bác, Tôi thấy bác rất khách quan đấy
Nhưng ở Sài Gòn, nhất là Nhà Bè, dính pháp lý là chuyện bình thường nha bác, nhưng xét về đất đền bù giải phóng mặt bằng, thì gần như xong xuôi rồi nha bác, xét về tài sản cũng có thể coi là sạch.
Còn việc bác nói là đặc trưng của VPH ko chịu triển khai thì ko đúng và hợp lý bác nhé. VPH đất gom cách đây 10-20 năm rất nhiều, họ thích bán sỹ song song với triển khai dự án. hợp tác với Lotte cũng là 1 thương vụ.
Đất sạch mà để càng lâu thì bác thấy rồi đó, giá tăng vù vù.
Còn xét về các chỉ số thì đơn giản thôi, mới book 1 phần chuyển nhượng cho lotte, dự án CTC Long Trường, sắp tới còn book nữa, cổ đông cứ thế ăn ngon lành

1 Likes

Vậy cái 1000 ha đó là ở Long An rồi.ối giời ơi.tiền đè tiền đè chết tui r

Cảm ơn bác

Cái này quan trọng nhất là năng lực tài chính của VPH ntn thôi. Chính vì thế họ mới hợp tác với Lotteland HQ để thúc đẩy, triển khai dự án đó bác ạ. HCM thúc đẩy đầu tư công, cơ sở hạ tầng, mục tiêu phát triển thành TT kinh tế khu vực thì bác nghĩ thằng có nhiều đất có phải là thằng ngon nhất không?

Vâng dự án nằm im thì cũng có ngày phải khai thác nó.đó có thể chính là lý do để VPH hợp tác với LOTTE để thực hiện tham vọng này

cần phải xác thực nhé tui cũng chie nghe qua người khác, thôi chúc các bác đầu tư thành công vs lòng kiên định, tui chỉ khuyên các bác doanh nghiệp có quỹ đất thì nhiều lắm, nhưng phải chú ý tới pháp lý và naneg lực triển khai của từng thằng vì đất nhiều mà ko làm đk thì vứt đi, nhiều ví dụ đã xảy ra r (Quận 7 có dự án lớn của Quốc Cường đấy, cũng đang bị vướng mắc dừng cả chục năm nay r nên các bác cần cẩn trọng)

cái này tui ko có thông tin vì tình hình tài chính của nta tn, năng lực triển khai ra sao thì phải ban tài chính họ nám đk, các bác có thể tìm thêm thông tin nhé

1 Likes

Năm nay thấy cũng khủng lắm rồi mà bác

Thôi thế nhé, tui ko đầu tư VPH nên ko tìm hiểu quá sâu, chúc các bác lồi mồm vs lựa chọn của mình. Tui về với chân ái của tui đây.

1 Likes

chào bác nhé, chúc thành công, chừng nào bác gia tăng NAV mà lúc đó VPH lồ lộ rõ hơn thì mời bác cùng chung thuyền nhé

1 Likes

Dự án trong sài gòn thì hầu hết là sạch về đất nhé, gần như ko phải giải toả, nhưng chưa chắc đã sạch pháp lý. Tui đã nói r ko phải dự án nào của VPH cũng dính, và nếu có dính cungc nhiều trường hợp nếu Ban lãnh đạo đủ mạnh có thể xử lý để triển khai đk, tóm lại tuỳ từng dự án nên các bác đầu tư cần phải tìm hiển kỹ nhé, khu vực nhà bè chạy xuống đầu Long An rất nhiều dự án bị chết hoặc hấp hối từ thơi 2008 đấy. Các bác trước khi kết luận nó ngon không, định giá công ty như thế nào thì nên làm như đội A7 ấy phải đi từng dự án và phải gặp và làm việc đk vs Ban lãnh đạo để có cơ sở rõ ràng ( caid này ko hẳn ai cũng làm đk đâu) còn ko thuê hẳn một đội định giá độc lập như savill nó đi rà soát nó làm cho 1 cái báo cáo tổng thể về tất cả các dự án, định giá doanh nghiệp luôn.

cám ơn bác hiện tại tui chỉ theo chân ái DIG, CEO là chính thôi, mua xong cất két r, thỉnh thoảng lên f247 cho vui mà :)) NAV tui bé tẹo, giờ vẫn đi làm để kiếm tiền tích sản thêm

ok bác, khảo sát thì Tôi chưa đi trực tiếp nhưng có bác @nhadautuchanchinh khảo sát cả rồi. Còn gặp và trao đổi với ban lãnh đạo thì đúng là chưa thật bác nhé. Chờ dịp đại hội cổ đông tháng 4 tới. Gặp gỡ như team A7 và đệ tử gặp thì mới chất, rõ ràng khó làm được. Tôi cũng có CEO mà
Nói chung, ngồi mâm BĐS chu kỳ năng đến 2024-2025 thì theo tư duy A7, chỉ có thắng

1 Likes

Hãy để dũng khí mạnh nhất dòng BĐS phía nam chảy tràn vào Huyết quản của Vph :+1:

2 Likes

Đấy, nc này có phải hay ko? Chửi nhau làm gì kaka

tài nhưng đầu tư ceo dig giá này thì ăn cám rồi… PET thứ 1 kế đến bce keke

dig ceo quỹ đất bé tý mà đất quê, thằng dig có hơn 260 ha, thằng ceo đất du lịch hệ số sử dụng đất có tẹo, có tiền @ quan_nhat có mua nhà ở ceo để ngắm không

1 Likes

Mua FIT giá này lãi hơn nhiều lần mua Ceo đó anh em, FIT nó có 800 ha đất sạch ven biển đó, nó đang triển khai dự án

tính cua như dig và ceo khôn như thế ở quê tao đầy chú ý bce, ăn đứt ceo

Với tôi Vph vẫn là nhất, mãi mãi một Tềnh yêu, chờ Vph ghi nhận doanh thu là bay ko đỡ nổi :grinning:

1 Likes