VPH - Vạn Phát Hưng: kiên định bằng giàu sang

Mày không nghĩ người ta chốt hạch toán xong 2021 rồi quay lại mua à?
Mày dám cược với A7 @Sieucophieu12345 không kia?
Tao combo cược mày luôn, nếu cm được LFI còn DIG, CEO mày sẽ hứa trước thiên hạ là sẽ ị ra và bốc cứt bịt cái miệng lại vì nói bậy còn nói bự không?

1 Likes

Bác này phân tích đúng đây, nhưng Tôi khuyên bác tìm hiểu sâu hơn nhé, Bác sẽ tự trả lời những thắc mắc của chính comment của Bác:

• Tại sao lại bị đình chỉ kinh doanh vào thời điểm giữa 2021?
  • VPH tồn tại mấy chục năm ở Sài Gòn, thừa sức biết hoạt động nào bị đình chỉ, vậy họ ngu ngơ bị dính chàm, hay là cố tình bị đình chỉ? hãy theo dõi những hoạt động sau đó của VPH để tự trả lời bác nhé?
  • Kết thúc đình chỉ theo văn bản là tháng 6/2022, nhưng tại sạo lại được tháo gông từ 2/12/2021 (xem văn bản tại trang chủ VPH nhé)
  • Về năng lực triển vốn và triển khai: đúng như bác phân tích, lại tiếp tục đặt câu hỏi tại sao lại chuyển nhượng 55% 1 dự án cho Lotte nhé? (đây là bước đi khá khôn ngoan của VPH theo tôi). Sau đó lại lấy được quỹ đất tại Cần Giuộc - Long An nhé.
    Những ai đang hùa theo chưởi bới, rồi sẽ thấy thôi.
    Vẫn là lời khuyên kinh điển của thầy A7 @Sieucophieu12345 : Tù Mù Thần Chưởng.
    VPH còn nhiều điều tù mù lắm, rồi sẽ phi!
2 Likes

Mua bà lão Dig 95 tuổi, bà già Ceo 70 tuổi về hết mẹ sức sống, nằm chờ chết :champagne:
MUA VPH 16 TUỔI ĐANG ĐỘ TRĂNG TRÒN SỨC SỐNG TRÀN TRỀ, SẮP ĐI THI HOA HẬU, CÓ BỊ CHỬI BÚ CÁI NHỒN HOA HẬU VPH CŨNG TỶ THẰNG PHẢI XẾP HÀNG CHỜ TỚI LƯỢT KKK
ANH EM CẨN THẬN CL XONG VPH AE THẢ HÀNG RA LÀ BỊ ĐỘI A7 XÚC HẾT ĐẤY :money_mouth_face: :money_mouth_face:

m im đi m giải trình đi con, m có hiểu vând đề pháp lý ko đã mà già mồm, giải thích tại sao có thông dự án m tính cua chưa có pháp lý, m đang lấp liếm và lảng tránh câu hỏi của t

T éo cần giải thích với chúng m vì tui bay éo đủ trình kk

bc này cuae bác là năm 2020 chứ phải của năm 2021 đâu

tui ko tìm hiểu kỹ VPH tui ko đanhs giá nó tốt hay ko tốt, nhưng tui thấy thông tin 1 dự án lớn của nó mà còn chưa có pháp lý, tui bảo nó giaie thích mà nó trốn, ko dám mở miệng ra phản biện, riêng cái chuyện chưa có pháp lý dự án ở sài gòn thì tới mùa quýt mới làm xong nhé, một số dự án chủ đầu tư lớn có 1/500 mà vướng 1/2000 phải điều chỉnh lại mà mất 2 năm còn chưa xong kia kìa

Trình mày tuổi con ngan con. Bố không bóc ra dự án Quận 2 bị Tp thu hồi thì để lũ chúng mày hô tỉ đô à?

VPH tui ko đầu tư nên những vấn đề này tui ko tìm hiểu sâu, ae đầu tư VPH sẽ cần tìm hiểu kỹ hơn, mỗi hành động của ban lãnh đạo VPH đều cod mục đích là dù tốt hay xấu? Còn tôi vào topics này cmts là t ghét thằng Hue Dinh lang chạ, lải nhải thôi chứ ko phải vào để ảnh hưởng ae đầu tư VPH làm gì

M cần t gửi bản đồ quy hoạch không. Mà bảo thu. Hay trình m éo đủ trình tìm ra dự án kk

Nó kẹt pháp lý 20 năm không triển khai, không chuyển nhượng được nên không làm được gì, phải tự biết đặt đâu hỏi ra chứ con trai

Bản đồ quy hoạch từ năm nào, kk. Kể cả bản đồ quy hoạch mà vướng pháp lý, 20 năm không làm được cũng bị thu nhé con trai

Đuối lý rồi hả con trai!

Thế thông tin bị thu hồi là sao, tình trạng hoàn thiện các pháp lý khác như thế nào bao gồm các giấy tờ liên quan tới giao đất, cấp sổ đỏ, chuyển đổi mục đích sử dụng đất, giấy phép xây dựng, nộp thuế sử dụng đất…tiến độ xây dựng tơis đâu? đã khởi công chưa, dự kiến nguồn vốn làm dự án ra sao…m nên tìm hiểu kỹ nhé, ko phải vứt 3 cái giấy ra mà xong đâu

tóm lại là cứ múc CEO vs DIG làm trong 2 năm tới lớ ngớ lại giàu hehe

A7 xác nhận hàng lởm thì chạy cái đã kẻo sập nặng.

1 Likes

Dự án trên giấy có, thế ngày dự kiến triển khai dự án là ngày nào để cổ đông có kì vọng thì không có? thế thì đầu tư làm gì? 2050 à?

m lên biết khu vực nhà bè từ 2008 tới giờ đang là mồ chôn ko biết bao nhiêu dự án đấy con ạ, nhiều dự án bị vướng pháp lý, thậm chí nhiều dự án có có sổ đỏ toàn khu r nhưng phaie xin chuyển đổi mục đích sử dụng đất r mà 3 năm nay chưa làm đk đấy