VPH - Vạn Phát Hưng: kiên định bằng giàu sang

Nhưng vừa tài sản nó tốt. Người ta kỳ vọng cao nó x 7 đấy. Giờ chim chuột nó giữ nền giá 7x đấy.

Em cop lại tt hữu ích về VPH nhé. Và em mong các bác đừng chửi nhau nữa. Ai cũng nghĩ cổ mình tốt cả. Diễn đàn chứng khoán mà chửi nhau như chợ búa

Vậy bác không nghĩ tới VPH năm nay cũng có thể lên đc 7x à bác. Nên khó nói nv lắm. Mỗi ng một cách nhìn và một kỳ vọng khác nhau

Diễn đàn ảo mà A7 đủ độ uy tín ra mặt ai cũng biết đấy. Còn mấy thằng chửi còn đéo biết giới tính, tuổi tác, thành tích ra sao đâu. Chứng mõm ai chả chơi được

Là người đầu tư, tiền của mình mà bác lại nói thế. Mấy nữa DIG nếu có bị cuốn, A7 bảo “tao cũng lỗ” thì lại chửi nhau tiếp à

đừng ví dụ dig ceo hay cp khác vào đây nữa, cứ thích bú theo cái name ấy làm gì

Em có lấy ví dụ thì DIG của bác nó xuống đc đâu mà bác nóng thế :joy::joy::joy:

Ý t những thằng chửi A7 toàn bàn phím thôi. Trình độ ko lại xong lôi đời sống cá nhân ra nhai đi nhai lại. Tính cách như vậy pr cổ phiếu đéo ai người ta nghe

cái cơ bản m có lấy dig, hay ceo hay cp khac hay ko m cungc ko có ý định tốt đẹp gì, định giá chỉ là định giá cá nhân ko cần phải lôi nó ra để mà so sánh

:laughing::laughing::laughing::laughing: chúc bác thắng lợi lớn vs DIG nhé. Chúng ta dừng tranh luận

Sao em k xem đc ảnh bác up lên nhỉ

tạm dừng nhé, t ko chie đầu tư mỗi dig ceo mà còn 2 mã bđs khác nhưng chả bao giờ đi lôi cp khác để dìm cả, đầu tư là đầu tư, đã chọn cổ phiếu thì phaie chịu trách nhiệm trước lựa chọn của mình thế thôi, còn pics này cứ để đấy, t sẽ chờ chỉ cần thằng hue dinh, rainbow mở mồm t sẽ nhét cứt vào mồm nó cho cả diễn đàn biết đk bộ mặt bỉ ổi của chúng nó, cái tâm địa quỷ quyệt của bọn môi giới này

Mợ cứ vào CafeF mở báo cáo tài chính năm kiểm toán của VPH là ra mà. Soi cái tài khoản 136 trong kế toán là khoản phải thu khác. Nó là khoản mà VPH ủy thác cho cá nhân liên quan đi mua đất. Sau đó rồi bắt cá nhân đó ủy quyền cho cty hoặc dùng cái tài sản đó để bảo đảm cho các khoản vay của VPH thôi. Cái đó họ mô tả chi tiết trong BCTC kiểm toán rồi. Không biết chi tiết cái BĐS họ mua là thế nào nhưng với thời điểm họ bắt đầu mua, tầm khoảng 2016 và gom dần tới 2019 thì nếu đánh giá theo giá BĐS hiện giờ giá nó chắc chắn là khác rồi.

Em cũng thấy khoản ủy thác cá nhân đi mua đất nhưng không nghiên cứu sâu đc như bác. Mua 5 năm rồi thì cũng khó tăng giá vốn cao để rút ruột bác nhỉ :expressionless::expressionless::expressionless:

Năm nay lại có hai tay to đang thâu tóm trên sàn để nhảy vào HDQT nữa thì lãnh đạo phải đồng thuận mang lại lợi ích cho cổ đông thôi

Mô hình này đã đc tạo lập vẽ sắp xong rồi nhé các bác. Qua 16.5 là manhn dạn vào đi nè

1 Likes

Chào ngày mới

Hai doanh nghiệp trúng đấu giá đất Thủ Thiêm hứa sớm nộp tiền | :sunflower:

1 Likes

Rút ruột sao được, nó thành sổ đỏ rồi. Sổ đỏ này cty đã giữ rồi. GIờ chỉ chuyển từ phải thu thành tài sản trong báo cáo tài chính thôi. Chủ yếu bao giờ cty họ làm cái này.

Kiểu như mua 1 mảnh hết 100 tỷ thì báo cáo tài chính thành 200 tỷ đấy bác