VPH - Vạn Phát Hưng: kiên định bằng giàu sang

Các khoản phải thu này để triền miên từ năm 2016 tới giờ mà không phải trích dự phòng vì bản chất ngay từ đầu khi mua đất họ đã báo cáo với bên kiểm toán là tôi ủy thác 400 tỷ này cho ông A bà B em C mua những lô đất này và họ mô tả chi tiết cái sổ đỏ đó. Bên kiểm toán sẽ định giá cái sổ đỏ đó để xem giá trị nó có bị sụt giảm hay ko để còn tiến hành trích dự phòng. VÌ nội dung tạm ứng ủy thác đều nêu rõ là Ủy thác để đi mua đất nên kiểm toán xác nhận giá trị đất hay giá trị các khoản phải thu này theo các sổ đỏ để xác nhận. Có nghĩa là việc tráo sổ đỏ hoặc hạch toán 1 mảnh đất 100 tỷ thành 200 tỉ phải thu là ko có. Vì nếu vậy ngay năm đầu tiên họ đã phải trích dự phòng rồi. Còn tại vì sao mà cái này chưa chuyển thành tài sản của cty thì mình nghĩ chắc cũng lằng nhằng vì sổ đỏ tên cá nhân mà đổi sang tên cty thì khéo vướng về các khoản phí thuế.v.v.v Nên vẫn để dạng phải thu vậy. Phải hiểu rằng cty vốn điều lên hơn 976 tỷ nhưng có tới 800 tỷ dưới dạng phải thu vì ủy thác cho cá nhân năm nào năm kia mà kiểm toán ko nói gì chứng tỏ nó sạch sẽ.

Vậy thì ngon quá rồi. Em không có chuyên môn sâu về vấn đề đó nên cũng thắc mắc về vấn đề việc uỷ thác nv có bị rút ruột theo cách đó không. Cảm ơn bác. Giờ thì yên tâm rồi ạ

Dự án tốt mà lãnh đạo tồi thì cũng thành rác thôi, cha con nhà chủ tịt ôm nhiều mà không phát triển đc thì bán mịa công ty cho người khác quản lý thì tốt hơn

Đọc cái méo gì, đừng đưa mấy cái dự án đếm cua ra làm gì, tôi làm đc 2 vòng mỗi vòng 80% rồi

để t thông não thêm cho m nhé đối vs sài gòn, hn và 1 số thành phố loại 1 từ lâu đã cấm phân lô bán nền r con ạ, muốn bán phải làm hạ tầng, điện nước, sản phẩm bán là nhà ở hình thành trong tương lai tức là ít nhất phải lên móng cọc mới có thể tạm lách để xin giấy phép mở bán, đã ngu r còn nói to, m chả hiểu gì về bđs dự án cả con ạ, m định để VPH phân lô bán trộm như alibaba r mà đi tù à

Ông ăn xong quay sang ịa vào bát cơm mình mới ăn ah

Ở cái chứng vịt này không gì tin tưởng thằng méo nào hết, giá thấp thì mua giá cao thì bán, còn dự án của công ty thì có đó nhưng mấy năm trời cứ nằm im đó để cho đội lái vẽ vời thôi.

chắc tầm nhìn bác ấy về VPH chỉ tới đây thôi bác = ))

bác hết kỳ vọng rồi thì chúc ae cổ đông ở lại có thành quả thôi bác ạ. Bận tâm tới VPH làm chi nữa cho thêm phiền

loanh quanh lại mấy văn cũ thôi ông ơi, anh em mình về hưởng thụ DIG thôi

Tôi bảo rồi, bác theo tôi cũng thế thôi, 1 năm tôi chỉ chơi vài mã giá thấp tôi mua giá cao tôi bán.

Quan trong tôi theo ông vì tôi muốn xem luật nhân quả nó thế nào

Thôi dừng bác nhé, tranh cãi mệt người

Cả dòng bds tăng mày đéo tăng. Dự án thì bị thu hồi. Đéo ai mua lên. Vãi bữa chán đua nhau sút là chết cả lũ.

4 Likes

nó nãy còn phát biểu dự án VPH ở SG của nó phân lô bán nền cơ, nó còn ko cod tý hiểu biết nào, sai cơ bản về kiến thức mà to mồm đk, chắc nó tưởng VPH của nó là Alibaba

VPH- con lởm của dòng bđs. Thối từ lãnh đạo đến đội lái. Thối um lênnnnn

1 Likes

Bán mạnh lên anh, xong ôm đống tiền về nhóm lò kkk

So sánh VPH với VWS xem sao
Con VWS này khá nhiều đất vàng. Giá đang 18, vốn hóa trên thị trường chỉ hơn 6 chục tỷ. Riêng miếng đất ở phố cổ Đường Thành quận Hoàn Kiếm đã giá trị gấp mấy lần vốn hóa của công ty. Bên cạnh đó VWS còn nắm trong tay nhiều hecta đất vàng khác
Bỏ ra 35 tỷ thì mua được quyền chi phối ở công ty này rồi. Nếu muốn mua 10% để ứng cử HĐQT thì cũng chỉ cần vốn hơn 6 tỷ thôi