Vps bị hack?

Nghe thiên hạ đồn VPS bị hack mấy hôm nay à các sếp.
Thấy khoe hacker tự động mua bán hết cổ trog tài khoản của các khách hàng, dí toàn cổ mất thanh khoản.
Bác nào trong nguồn xác nhận cho ae cái.
Ae cũng nên cẩn trọng trong thời buổi khó khăn này ạ.

2 Likes

Số lượng tài khoản bị hack tăng lên liên tục trong 2-3 ngày vừa qua, anh em nào có tài khoản bên vps chủ động tăng cường bảo mật

1 Likes

Chính xác nhé, 1 ổ bạn mình đều dính. Đang rùng beng chờ câu trả lời về trách nhiệm

2 Likes

Căng. Có sáng sủa k bác

Rất căng nhé. Nghe nói đã tìm được IP tấn công, thống kê nó hack hàng loạt tài khoản Nav vừa và nhỏ. Chắc để tránh truy tố hình sự, nhưng khá nhiều bác dính :((

1 Likes

Đã khó kiếm ăn lại còn dính hack :sweat:

1 Likes

Tấu hài à ?

Tôi dính đây, cay vch

Chia buồn với bác. Vps trading kiểu k cần OTP hay gì cũng ghê tay thật, thôi e rút bớt qua tcbs

Bạn cứ đi xác thực thêm đi, m cũng nghe mấy ng bạn kêu

Cái này nhạy cảm. Nên đưa thêm vài hình ảnh người khác bị hack hoặc bài viết chứ không nên nói khơi khơi vậy

1 Likes

Đây ạ, tuần rồi đọc được mấy bài tương tự.

1 Likes

Ok vậy có cơ sở để mọi ng cẩn thận vì t cũng đang dùng VPS. Cám ơn đã cho biết thông tin

1 Likes

Rất nhiều nhé, bạn bè k bảo thì mình cũng k cảnh giác

1 Likes

Ai bị thì cùng cmt để tập hợp nhau đòi quyền lợi, chứ vụ này k làm lớn rủi ro rất lớn cho các nhà đầu tư ngoài kia

Có vụ này thật hả các bác :roll_eyes:

2 Likes

Ai dám đùa những thông tin nhạy cảm ntn bác, có điều bịt mồm báo chí xong các ndt khác k kịp biết để bảo mật lại tk, cũng rất rủi ro. Cần lo cho sự an toàn của nhà đầu tư trên hết mới đúng

1 Likes

áp mình giao dịch cũng báo y như vậy thấy khớp mà có dòng trạng thái chưa xác nhận

1 Likes

có bị hack thật luôn

Với vps chuyển tiền ra tài khoản ngân hàng khác thoải mái nên cũng rủi ro phết