Vps bị hack?

Ghê sợ nhất là Vps là cty ck có thị phần khá lớn sau các chiến dịch free phí gd 3-4 năm trc. Như vậy thì tỉ lệ ndt gặp rủi ro cũng cao tương ứng

Bác cũng dính chưởng à, đòi dk quyền lợi chưa bác ,:sweat:

Trạng thái tương tự các bác kia r, bác ktra kỹ giao dịch & cổ phiếu trong tk xem. Xem có bán dk k

Sau giao dịch cũng có báo qua mail. Nhưng lỗi kia ko biết có sao ko. Của mình thì mua bán bình thường. Có lúc hiện không có quyền bán nhưng sau khi đổi mật khẩu vào lại là được

mua bán đều có lịch sử gửi vào mail mà sai sót gì báo lại chắc vẫn được mà

1 Likes

Tớ cũng dính hack đây

Rủi ro nhất là nếu cổ của bác bị mua k có thanh khoản thì nó sàn bao nhiêu phiên cũng k thoát dk

1 Likes

Chia buồn cùng bác, bác bị nó mua dí những mã nào, có bán dk k

Nhìn lịch sử giao dịch trên hệ thống vẫn thấy mà bạn. Quan trọng là bên nào chịu trách nhiều bồi thườg các khoản lỗ cho ndt thôi

Mình nghĩ nếu vụ này có thật thì nó bắt đầu từ ngày 09/06, vì thời điểm đó rất nhiều tài khoản được VPS gửi thông báo tự động thay đổi mật khẩu tài khoản, ai chưa kịp đổi hay không để ý có thể là nạn nhân của sự việc này cũng nên.

Có thể vì có những người bị cả trc đó, đợt này rộ lên đông hơn thôi. Thế mà k thấy báo chí hay tổ chức lên tiếng để nhà đầu tư chịu rủi ro tiếp, sợ thật

tài khoản tui…ko còn 1 ngàn =)))))

Quá đáng sợ.
Rủi ro hiện hữu quá lớn. Thực sự k hiểu vì sao vẫn k thấy 1 hành động truyền thông chính thức nào từ VPS, chỉ thấy nhắc nhở bảo mật, mà nhắc nhờ thì có phải ai cũng lưu tâm đâu

Hay phải để trăm ngàn nhà đầu tư bị chung cảnh ngộ họ mới lên tiếng. Chắc mỗi ae vài post mới cảnh báo dk cho các ndt khác

Bảo mật VPS công nhận hơi lỏng lẻo thật nên t ko bao giờ đăng nhập ở web là vì thế. Chỉ dùng trên app

1 Likes

Rồi bạn xử lý tnao bạn ơi. Add ■■■■ mình hỏi tí nhé : 0902.770084

Rồi bạn làm tnao ban? Mình cũng bị add mình hỏi tí nhé 0902770084

:cold_face: vcl làm căng lên ae ơi để VPS nó thông cáo như thế nào. Nếu cty này vẫn bịt mồm báo chí thì nên rút đi hết

1 Likes

minh bữa bị tự động mất số hàng VIX va KBC , nhăn tin hỏi broker ko thấy trả lời, lúc sau tự động có lại vào tk mừng hêt lớn, sau đó thấy thông báo bảo vệ 2 lớp giao dịch . còn ai dính thì ko biết, nó giông như ngân hàng đôi khi cũng bị lỗi

Bị vay hàng đó C, k phải lỗi đâu