VSC - Siêu Cảng - Siêu Cổ Phiếu. Hậu Thâu tóm Nam Hải Đình Vũ Từ Gemadept(GMD). Mục tiêu thâu tóm tiếp theo?

, ,

@The_Defender không rõ nhưng khả năng tuần này em nó dẫn sóng

ngành cảng năm nay sẽ hot lại , không riêng VSC mà HAH hay GMD

5 Likes

Năm nay cảng biển có gì hot vậy Co Co. Mình làm trong ngành hiện vẫn chưa thấy hàng hóa có dấu hiệu lên trở lại.

Đúng vây, Cty Mình cũng có 2 cái cảng miền nam và miền bắc , nhưng miền bắc thì đang lỗ, miền nam thì sản lượng không có dấu hiệu khởi sắc.

Vsc chính thức thâu tóm xong cảng nam Hải đình vũ , như vậy là về công suất cảng đã vượt cả Tân cảng ở Hải phòng . Quá kinh khủng

Đầu tàu vào cảng được mở rộng gấp đôi . Như vậy tiết kiệm được rất nhiều chi phí vận hành thời gian tới

nhưng tỷ lệ sở hữu của lãnh đạo ý, toàn nhỏ lẻ cô cô

BDI lên 2259, cao nhất kể từ tháng 6/2022. Tổng cộng 3 phiên tăng lên tới 33%.

Ngành cảng biển bùng nổ rồi

1 Likes

8 Likes

tt xanh mây phiên nay mà VSC ko lên nổi nữa nhỉ, ko ai mua lên

2 Likes

từ bác nhé :slight_smile:

BDI tăng khủng mà vsc rung rũ ghê quá .

Đội lái vsc nghèo

1 Likes

đi nền tý thôi . chứ các anh đã là lái thì chắc chắn giàu hơn anh em minh nhiều rồi . đến thời điểm mới. chứng minh sức mạnh của các anh được

1 Likes

BDI tăng mạnh mà sao em nó cứ túc tắc 1 2 1 2 nhỉ . các anh lái chưa gom song hàng à

Nay đang tiệm cần lại vùng 30 hướng tới mốc 36-38

6 Likes

Vsc bắt đầu chạy nước rút rồi

nay cảng vsc có van đề gi ko mà bán khối lượng nhiều thê ah

Đúng lộ trình

Hậu thâu tóm Cảng Nam Hải đình vũ từ GMD . Sắp tới VSC sẽ tiếp tục thâu tóm 1 siêu cảng nữa

Công ty cảng này có đội tàu mạnh nhất VN . Eps có năm lãi gần bằng vốn ( vốn hiện nay 1000 tỷ )

Cô cô sẽ nói sau vì deal này quá khủng khiếp. Với cả Dn đi thâu tóm và Dn bị thâu tóm . Nó biến VSC là công ty cạnh tranh ngang ngửa với GMD - công ty cảng lớn nhất Vn hiên nay

8 Likes

hay quá cô cô

2 Likes