Vtv - dưới giá trị quá nhiều , siêu rẻ , dư địa cực cao , tích sản

thị trường rối ren thì cần tìm những con hàng chất tích sản , ko ham đu bám vol to là 1 cách đi đứng đắn . VTV là một dn đầy đủ các yếu tố của 1 dn an toàn và cực tốt dư địa nhưng chưa đc khai phá vì lái đang gom chăng
VTV - dạo này nó lạ lắm , càng xuống lượng cung lại càng nhỏ vậy ai cứ gom mãi vậy mà ko chịu bán? , hàng dưới giá trị thật rất nhiều.

Độc quyền cung cấp than cho các nhà máy xi măng, với sự bùng nổ của đầu tư công, xây dựng và năng lượng thì vtv xứng đáng giá cao hơn rất nhiều , chưa kể đất để làm bđs mà vốn hoá 200 tỉ trong khi đó nguyên tồn kho than đã trên 200 tỉ chưa kể lượng tiền mặt nhiều và bđs

Công ty vật tư vận tải xi măng là doanh nghiệp trực thuộc Tổng công ty xi măng Việt Nam được thành lập và đi vào hoạt động năm 1991.Hiện nay, Công ty là đơn vị duy nhất cung cấp 100% than cho các nhà máy xi măng : Xi măng Hải Phòng, Xi măng Hoàng Thạch, Xi măng Bút Sơn, Xi măng Hoàng Mai, Xi măng Tam Điệp, Xi măng Hà Tiên 2. Ngoài ra công ty còn có một đội gồm 3 xà lan với trọng tải 800 tấn/xà lan chuyên vận tải đường thủy phục vụ chủ yếu cho nhu cầu vận chuyển của các Nhà máy xi măng. Trong thời gian tới Công ty đang có kế hoạch sắp xếp lại các bộ phận trong doanh nghiệp; Đổi mới, mở rộng ngành nghề kinh doanh đồng thời đầu tư đổi mới công nghệ nâng cao năng lực sản xuất kinh doanh

• Giữ vững vị thế là nhà cung cấp độc quyền nguyên liệu than cho các nhà máy xi măng lớn thuộc Tổng công ty Xi măng Việt Nam;

• Đầu tư đóng mới 02 đoàn tàu sông trọng tải 2.000 tấn để tăng năng lực vận tải đường sông;

• Tiếp tục nghiên cứu đầu tư khai thác nâng cao hiệu quả sử dụng 16.893,57m2 đất tại các chi nhánh của Công ty; Nắm bắt cơ hội để phát triển kinh doanh bất động sản

• Doanh thu lớn, 6 năm qua chỉ trả tiền chưa phát hành thêm 1 cổ phiếu nào

Giá đang tầm 6-7k - cổ tức 1k tiền mặt mới kinh
Taget gần vượt mệnh - cuối năm e học hết cấp 3

Doanh thu hàng nghìn tỉ , tài sản hàng nghìn tỉ … vốn hoá 200 tỉ là sao , tt tốt nó xứng đáng x nhiều lần

1 Likes

Về tài chính thì có lẽ năm 2021 ổn khi xuất hiện 1 khoản tiền gửi ngân hàng lên gần 100b. Thêm 1 dự án bđs của vtv THÔNG TIN TỔNG QUAN DỰ ÁN CHUNG CƯ COMATCE TOWER Tên dự án: Đầu tư xây dựng Toà nhà Công ty Cổ phần Vật tư Vận tải Xi măng. Tên thương mại Dự án: Comatce Tower. Chủ đầu tư: Công ty Cổ phần VICEM Vật tư Vận tải Xi măng. Địa điểm xây dựng: 61 Nguỵ Như Kon Tum, phường Nhân Chính, quận Thanh Xuân, thành phố Hà Nội. Đơn vị tư vấn giám sát: Công ty Cổ phần Tư vấn Công nghệ, Thiết bị và Kiểm định Xây dựng (CONINCO). Đơn vị thi công phần thô và hoàn thiện bên trong toà nhà: Công ty Cổ phần Xây dựng Công nghiệp – Tổng Công ty phát triển Hạ tầng Đô thị (UDIC). Diện tích sử dụng đất: 6.944,9 m2. Mật độ xây dựng: 40,03% Dự án có 100 căn hộ có diện tích: 144,06 m2; 267 m2; 555 m2. Cơ cấu căn hộ: 3 phòng ngủ, căn hộ Duplex thông tầng, căn hộ Biệt thự trên cao Sky Villa – Penthouse.

tầm nhìn bao lâu ạ

Book Value: 12.900 Đ
Market Value: 6.400 Đ
Thị giá trên giá trị sổ sách chỉ bằng 50%.
Chia cổ tức bằng tiền mặt đều đặng hàng năm.
Đặc biệt trong năm 2022, ngoài mảng sxkd cốt lõi về hóa chất và môi trường, cty sẽ chốt toàn bộ sale và book 100% LN từ dự án bất động sản COMATCE CENTER.
Giá cổ phiếu hiện tại tích lũy đã lâu quanh vùng 6.400 - 6.600 Đ.

Giờ cuối năm nhé bác

1 Likes

VTV dưới 10 quá rẻ , múc đc ko cần nghĩ.

1 Likes

Vtv độc quyền cung cấp than mà đang thiếu than trầm trọng giá neo cao , tồn kho lại quá khủng, các a gom hết vùng trên . Với bùng nổ đầu tư công, hạ tầng và năng lượng thì giá nào cho vtv quá rẻ này , cổ tức tiền đều đặn loanh quanh 1k giá 6-7k ??? Định giá xứng đáng 2x -3x

Múc và để đó khỏi đau đầu

1 Likes

Cảm ơn bác chủ thớt đã phân tích rất chi tiết, e cg đag nhặt dần mã này, hy vọng cuối năm x2 tk❤️

2 Likes

Sẽ về mệnh trong quý này thôi bác, cũng đc 60-70% rồi

Hàng chất giá dưới định giá nhiều quá , múc và hold auto x tk , con hàng rẻ nhất tam sàn so với thuẹc tế định giá

2 Likes

trùng máu vs bác em ôm từ ngày chưa sập giá !-:)))

Giờ giá như cho bác ạ ,hnay e ôm đc ít , đúng như cho luôn

Vừa múc 50k theo cụ . Cụ kéo lên 20 đi cho a e lồi mồm

2 Likes

Làm chút tích sản vứt đó cuối năm ngó nào, thank chủ top

2 Likes

Con này rẻ mà . Mua ko cửa lỗ

1 Likes

Quý 3 cán mốc này

Cp rẻ nhất tam sàn bác chủ ạ , e biết vtv lâu mà hnay mới thấy pic trên f của bác nói về e này , cty quá ngon mà giá rẻ mạt quá , sẽ vượt mệnh sớm thôi . Hàng tinh tế và chất đó bác , cám ơn bác có pic đưa thông tin và ae giao lưu

3 Likes

2021 do dịch nên các dự án đầu tư công , xây dựng ko được triển khai, vtv vẫn có lãi . Từ 2022 trở đi 2025 đtc đc nhà nước bơm tiền mạnh nhất thì một doanh nghiệp độc quyền như vtv có giá bao nhiêu ? Khi eps có thể đột biến , cp siêu cô đặc , lên 2x -3x trong năm

1 Likes

Siêu cổ phiếu lúc đầu thường vắng bác ạ, vtv khẳng định tam sàn ko con nào dn cực ngon mà rẻ như nó. Cổ tức tiền 100% đã nói lên tất cả , tồn kho và tiền mặt hơn cả vốn hoá , chưa kể quỹ đất bđs….

1 Likes