Wash out! - Đáy đã ở rất gần: Mua của người chán - Bán cho người thèm

Chào F247! Khá lâu rồi mới trở lại từ topic cuối cùng
=]] thị trường tăng ai chẳng là chuyên gia!

Covid, Lockdown, trì trệ kinh tế đã thể hiện trên bảng giá rồi,… nhưng tiền mới để lên thì chưa thấy. Chiết khấu giá và than khóc chưa đủ => cần điểm nhấn!

Wash out là một thuật ngữ để biểu hiện trạng thái một phiên giao dịch hoảng loạn của nhà đầu tư. Đây là phiên mà thị trường chứng khoán chứng kiến sự bán tháo với lượng cung tăng dồn dập.
Tuy nhiên, sau đó thị trường có thể quay đầu tăng ngay hoặc bước vào giai đoạn thị trường đi ngang (sideways), dần dần hồi phục trở lại và bước sang giai đoạn tăng điểm.

Wash outđoạn cuối cùng của sự tuyệt vọng, đỉnh điểm của sự chán nản sau một chuỗi các phiên giảm điểm liên tiếp của thị trường.

Sau các cú wash out thị trường thường đi lên và ở phiên wash out sẽ là một cơ hội rất lớn cho người cầm tiền để họ có thể giải ngân mua vào .

Như vậy, vào phiên wash out nếu đủ dũng cảm, hãy sẵn sàng đầu tư khi thị trường giá giảm và rời bỏ khi thị trường giá đã lên cao.
Còn gì tuyệt vời hơn khi mua được cổ phiếu tốt với giá hời?

Bank, Chứng, Thép thì đang bị bán bài bói là tăng 2-3 lần về giá, quý 2 lại cao nhất nên kỳ vọng 6 tháng tới ko còn. Rồi thì nói bank nợ xấu sẽ to ra quý 3-4 tất cả là đoán mò.

Chốt:

Bank - Chứng - Thép cho nhịp hồi.
Siêu sóng dầu khí cho tầm nhìn ngoài khơi xa

image

6 Likes

Vào hàng dần được chưa bác, hay đợi đúng đáy ^^!

“Ném đá dò đường”

2 Likes

Bác chắc chắn đấy ạ ^^!
Bác có gợi ý gì cho ae không?
Em tham chiến phiên nay rồi

Chúc mừng, ít nhất là tinh thần quả cảm.

Dịch dã ngồi nhà thì cũng chỉ đọc trong sách mà ra. Đọc 1 rổ mà chả có sách nào nói về 2 từ “all in”.

Phần “chốt” phía trên em đã có chọn rồi

1 Likes

Vào tỷ trọng thấp thôi bác, nhưng mai là tương đối ạ
Chưa dám nhận từ quả cảm của bác :))

1 Likes

Em mất lãi, âm cả vốn rồi nhưng còn sức mua. Mai vào gỡ, theo chân 2 người khổng lồ

1 Likes

Gồng trước đi. Đông Lào-Index là T+3.
Đếm hàng về còn thở trước đi đã rồi tính chuyện gỡ

2 Likes

Em đang định hỏi cụ về nhóm thép nhưng chắc là gồng tiếp vậy

Trên hình 1 em thấy phải làm 3 phát mới hồi lại được. Có khi nào đây mới chỉ là phát cắt đầu tiên không bác F0?

“Tận cùng của nỗi đau” - đó là công việc của RSI

=]] cay chứ

Mai đáo hạn phái sinh đạp cái nữa hợp thức hóa phiên wash out bác nhỉ

Mai đáo hạn, thêm force nữa, mốt chén từ từ nhai kỹ có vẻ OK

Ảo thật đấy

Trở lại với bộ môn phái sinh gì. Nay chiến thắng cho Long
Điều này xuất phát từ vị thế arbitrage mà các nhà giao dịch tổ chức đang nắm giữ. Do nhóm này đang chủ yếu nắm vị thế Short cơ sở trước đáo hạn (bán ròng) với quy mô khoảng 200 tỷ đồng kể từ đầu tháng 7 và khoảng 600 tỷ đồng kể từ khi hợp đồng tháng 7 trở thành hợp đồng tháng hiện tại (F1M), do đó nhóm này cần đóng vị thế khi ngày đáo hạn tới bằng cách Long Cơ sở (VN30)

2 Likes

Lấy thép làm trụ làm cột, vị vua đã quay trở lại

1 Likes

Cao thủ, cụ hay thật

1 Likes

Một phiên tăng sẽ giúp giải tỏa tâm lý sau bao ngày bị “tùng xẻo”.
Mở bảng điện là lại bay 3-4%. Xót lắm

1 Likes

mai long tiếp hay short vậy cụ ơi :star_struck: