Xã hội chứng khoán - tầng 1 : Khi cây táo nở hoa!

Xem cái trailer bộ phim cây táo nở hoa , chưa xem cái tập nào . Mà thấy XH chứng khoán nó cũng nhục nhằn như cái xã hội thường quá đi mất :grinning:

Khi hưng phấn lúc Index , cổ cánh lên ngàn… lúc thì hứng phân khi đổ đèo lao dốc… :grinning:

Lập cái topic xây nhà cho anh em chém gió, đưa các phương pháp tôn tử cho anh em F247. Từ pháp luân công úp sọt, chân kinh đổ bô hay thần điêu Nhặt xác…đưa cả vào đây,…

đại phu Tỉa Nến @Red_No , thiên thần thổi nến @namelesss , chuyên gia đọc lệnh @Vice , Thánh All in @Ongthanmayman23

34 Likes

Vãi nhà mới rồi à, đặt gạch :))

2 Likes

Bản chất với tôi khi lên sàn Chứng khoán ,luôn chuẩn bị sẵn tâm thế như sau:

…đã lên TTCK chỉ có 2 từ quý giá : lùa gà và úp bô…

Chấp nhận thì lên sới , vì TTCK là thế, tiền không sinh ra …

Ăn bằng lần chấp nhận giảm bằng lần … đừng chửi đội lái , đừng chửi người tạo hàng… vì với dạng cp này , nó là đứa xung phong chịu rủi ro… nó cũng xác định …có ngày ăn cái bô của NDT, ăn cái bô của chính DN …

Chỉ còn duy nhất 1 cái bền mãi với thời gian và tồn tại được trên TTCK : đó là giá trị doanh nghiệp, tăng trưởng DN , lợi nhuận DN. …3 cái này tăng bằng lần , nhưng không dễ giảm bằng lần…

Khái niệm : cp tăng là cp tốt, cp giảm là cp xấu chỉ phù hợp với Nhà đầu tư dám ăn dám chịu thoi, không phù hợp với ndt kêu khóc …

22 Likes

tôi mở để anh em lỳ đòn, đấu chọi với lái

3 Likes

Nay dòng BDS hưng phấn thay dòng tiền cho Bank chứng thép, anh em thấy ổn không.

4 Likes

Không có IJC dẫn sóng thì có mà mứt​:laughing::laughing::laughing:

1 Likes

Anh Only day rui

1 Likes

Lan nay choi lon di anh @onlyu9

1 Likes

Được bác @only xướng tên. Vào chúc anh em năm nay nhân đôi tk nhé😀

1 Likes

Dòng bds sẽ như dòng chứng dòng bank đợt trước. Sóng mạnh lắm đấy. Cẩn thận văng khỏi tàu. Em nào bds cũng có ăn😀

2 Likes

Em đọc bài bên toppic IJC vừa xong. hóng bác @Vice khai bút, quay ra thấy bác @onlyu9 đã mở hẳng luôn. Cảm ơn bác ạ!

2 Likes

nhìn mấy con hàng của ONY nhiều lúc thấy lạnh lạnh nhưng mà phải nói đầu cơ vãi đái , vào đúng nhịp thì ăn cũng vãi cả đái, mà nó mà rũ thì cũng lạnh xương sườn

1 Likes

tôi bảo mà cụ @Vice cụ ý nói còn dậy thì muộn, chưa dám xây nhà

2 Likes

Bác ấy ngại k có sức hút như bác,“Nên để riêng only lập topic mới có sức hút đông đảo đc” :))

1 Likes

Tham gia chứng trường lâu, mới thấy cái thời điểm mua bán mới là quan trong số 1. làm sao mua đúng đáy mà bán đúng đỉnh. mọi thứ khác vô nghĩa hết. Chứ làm đếch gì có chuyện lùa gà và úp bô. đó chỉ là cái cớ để NDT bắt lấy cái cọc đổ lỗi vì sự thiếu kinh nghiệm của mình mà thôi. Ai lên sàn cũng muốn ăn ngay thì có cái nịt là dễ lấy nhất

2 Likes

Hay đấy =))
86 người đang xem, sức hút của only có khác.

2 Likes

Hóng anh @onlyu9 thôi, chờ con hàng chất của anh!!! em đặt gạch một chân anh nhé

1 Likes

Chào cả nhà nhé

1 Likes

người anh em thiện lành có sợ phong thủy lập píc làm ảnh hưởng đến con hàng của người anh em không :smiley:

ra báo cáo 6 tháng rồi còn sợ đếch gì nữa, cùng lắm chôn với nó ăn cổ tức :grinning:

1 Likes

sao lại lấy " cây táo nở hoa" , hoa nào nở :laughing:

hoa nào đang rụng nụ :smile: