YEAH1 HỒI SINH: Tiềm năng Siêu cổ Kỷ nguyên công nghệ AI, e-digital, online ads Tiktok, Facebook, Google, Youtube

, , , ,

Các chương trình YEAH1 được lên VTV3 là quá uy tín, tháng 2 lên 15, dài hạn thì x tài khoản nhỉ

1 Likes

có cầm dài hạn dc ko? Giá 10 này thì cứ xác định ta làm cổ đông đã.

1 Likes

thực sự để tìm những DN có động lực tăng như YEAH mà giá 10 gần như ko còn đâu, nhất là với DN công nghệ và phân khúc độc lạ như YEAH1.

2 Likes

cổ dạng này chắc cũng phải “vượt ngàn chông gai” mới ăn đc bác ạ, đánh quá khó

1 Likes

từ mức giá này mình nghĩ ngắn hạn 1-2 tháng phải tăng dc 40% đấy. gần như ko có rủi ro xét về phương pháp lướt TA kỹ thuật. Giá điều chỉnh về tận giá vốn của nhóm cổ đông lớn, ko lý gì như vậy. Phần lớn nhỏ lẻ chán, bỏ đi hết rồi. giờ là dòng vốn của NĐT vào lại quanh giá vốn 10.x.

1 Likes

NHóm cổ đông lớn đó có phải Đất Việt VAC ko bác, kiểu mua niêm yết cửa sau, cđ lớn mua giá 10 nhưng đc chia thêm 72.2%, thì giá vốn chỉ 6k thôi chứ, bán giá này vẫn lãi to

1 Likes

YEG hội đủ TA FA, sắp bật mạnh rồi đấy

Bạn nói thực ra khá đúng về giá trung bình giá của họ nếu cộng/chia theo đúng báo cao. nhưng thông thường giá vốn đó phải cộng thêm chi phí deal và thậm chi phí ngoài để có thể gom dc lượng hàng như vậy (loanh quanh chiếm đến hơn 50% tổng VĐL ấy). nên giá vốn của họ ko ít hơn 8k/ cổ for sure.

Có fair cho họ không? rất fair, vì thực tế họ bị khóa số đó 3 năm ko dc giao dịch. Nếu họ mua trái phiếu thì 3 năm họ lãi hơn nhiều.

Với 70% cổ phiếu thưởng dc giao dịch, ko hề nhỏ. 2 phương án xử lý, hoặc là cầm nguyên dài hạn, hoặc là phải bỏ 50 tỷ (bèo nhèo) để đẩy YEG lên 2x, 3x… Là mình, mình đi options nào cũng dc.

Và quan trọng nhất ko phải là họ, mà là với YEAH thì có 500 tỷ đi thâu tóm. Rõ nhất và việc YEAH vừa M&A lại công ty con gà đẻ trứng mà ngày trước phải bán đi.

nay nổ vol ko cụ

Mình hiểu bạn chỉ đang muốn hỏi về phân tích kỹ thuật thôi phải ko. Có thể khẳng định YEG đã có đáy confirmed ở 10.1 test 3 lần rồi. Nếu hôm nay có dc giá 10.8 (MA20), mình sẽ thấy đẹp hơn nữa.

2 Likes

Bác dùng đồ thị ở trang nào đẹp vậy, chỉ em với ạ

website FPTS. nhưng hình như bên nào cũng như vậy mà? nếu dùng trên máy tính sẽ dễ nhìn.

1 Likes

Cố lên YEAH1, trở lại thôi.

image

1 Likes

Chị đẹp này còn kéo dài lắm, kết thúc cuộc thi còn nhiều chương trình biểu diễn của top chị đẹp thắng cuộc nữa, tết này chị đẹp sẽ hot trên cả VTV3 cho cổ đông YEAH1 đếm tiền

2 Likes

chắc chắn 2024 YEAH1 run 2 show, chị Đẹp và anh Trai, làm mưa gió VTV. bộ óc ban lãnh đạo mới là bộ óc kinh doanh, chứ ko phải màu mè như anh Tống cũ.

1 Likes

Cổ phiếu FPT ăn theo công nghệ và chuyển đổi số. YEAH vào chu kỳ hái quả của nó thì cũng ngon thật.

Dòng tiền bắt đáy bắt đầu tìm vào YEG khi thấy YEG ngon. vượt nốt giá 10.7 là tím.

1 Likes

Mấy con công nghệ FPT ELC … đều phá đỉnh. Cho YEG ké với :slight_smile: 1 hệ sinh thái có bám vào nhau cả. YEG cũng gắn chặt với công nghệ.

1 Likes

YEAH chậm mà chắc đoạn này.